Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนดวงตก ควรสวดมนต์คาถาไหนคะ ควรภาวนา อย่างไร ติดต่อทีมงาน

คือ ตลอดทั้งปีที่ผ่านนี้ ตั้งแต่ เดือนกุมภาพันธ์ เรามีแต่เรื่อง ที่ต้อง

ทำให้ น้ำตาตก ชนิด ว่าแย่แล้ว แต่ก็ยังมีแย่อีกเรื่อยๆ เช่น เพื่อนสนิท

เสียชีวิต โดนแบน ทั้งครู และเพื่อน โดนใส่ร้าย และหักหลัง

จนกระทั่งได้เจอหลวงพ่อท่านหนึ่ง ทักว่า ที่ผ่านมาเราเจอมาหนักมากโดนใส่ร้ายป้ายสี โดนหักหลัง ทำให้เพื่อนชังทั้งชั้นปี รวมทั้งครูด้วย เก่งนะ ผ่านเรื่องราว นั้นมาได้ไงเนี่ย กล้ามาก ท่านบอกเราว่า ที่จริงเรื่องอาจจะ ต้องถึง ขึ้นโรงขึ้นศาล ติดคุก ติดตาราง แต่นี่ยังนับว่าโชคดี

เราจึงถามท่านว่าเมื่อไหร่ เรื่องจะจบคะ ท่านตอบว่าเดือนกุมภา ปีหน้า ทีนี้

เราอยากถามนะคะ ว่า เราควรสวดมนต์บทไหน ที่จะทำให้ชีวิตเป็นไปในทางที่ดีขึ้นคะ อยากจะผ่อนจากเคราะ์หนักให้เป็นเบา เพราะ

ตอนนี้ ยังต้องอยู่ สังคมเดิม ปกติ สวด อิติปิโส 3ห้อง พาหุง แผ่เมตตา บทอโหสิกรรม  และ คาถา ไหว้เจ้าแม่กวนอิมคะ ถ้าวันพระ มีเวลา เราจะสวด ทำวัตรเย็น เพิ่มด้วยคะ

จากคุณ : กระเช้าน้อย
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 55 09:27:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com