Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอผีแบบเต็มๆจังๆด้วยตัวเองบ้าง ติดต่อทีมงาน

ไม่นับผีอำ ฝัน หรือเรื่องเล่านะครับ กระทู้นี้ไม่ต้องการให้เป็นเรื่องเล่าสยองๆ
แค่อยากบอกว่าเจอจริงๆ มีจริงๆ เห็นกับตา มาแชร์กัน

ผมเจอจะๆอยู่หนหนี่ง
ตรง ซอยประดู่1 หน้าวัดอะไรจำชื่อไม่ได้ ใกล้ทางออกพระราม3 ช่วงราวบ่าย 4โมง
ขณะกำลังจะข้ามถนนกับแฟน ตรงนั้นเป็นทางโค้งแคบๆ
เห็นมีผู้ชายแก่หลังค่อม เนื้อตัวสกปรก มายืนข้างๆผมกับแฟน
ผมชำเลืองมองเขาครั้งหนึ่ง คิดในใจว่าเสื้อเก่าขาดสกปรกน่าดู
พอรถสามล้อเครื่องวิ่งผ่านมา ชายคนนั้นก็กระโดดตัดหน้ารถ
ผมตกใจร้องออกมา ขาข้างหนึ่งก้าวลงถนน พยายามเอื้อมคว้าไปที่ตัวเขา
แต่เขาหายวับไป แฟนผมคว้าผมไว้ถามว่า ทำอะไร
ผมเล่าให้เธอฟัง เธอบอกไม่เห็นใครสักคน เห็นแต่ผมก้าวขาลงถนน จะโดนรถเฉี่ยวเอา

ผมไม่รู้สึกกลัวอาจจะเป็นเพราะว่า ตรงนั้นมันสว่างแค่รู้สึกว่ามันแปลกดี
ต่อมาไม่เคยเจอด้วยตนเองอีกเลย อธิษฐานขอเจอก็ไม่เจอ
ไม่เป็นไรเนาะ เดี๋ยวเราก็ใกล้เป็นผีเองแล้ว จะได้รู้จะๆทีนี้

จากคุณ : DBM999
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 20:33:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com