Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหานี้ใครเคยเจอบ้างครับ "ฮวงจุ้ย กับ พระในบ้าน" ติดต่อทีมงาน

อยากจะสบถเป็นภาษาสเปนจริงๆพับผ่าซิ...หมอฮวงจุ้ยบอกแฟนผมว่า.. ที่แม่(ยาย)ป่วย และเหตุไม่ดีต่างๆในบ้านแฟนเกิดขึ้นเพราะผมดันเอาพระจากที่อื่นเข้ามาไว้ในบ้าน (หลวงพ่อโสธรองค์เล็กที่เช่ามาจากวัดโสธรฯ และพระเครื่องที่ได้รับแจกเวลาไปทำบุญตามวัดต่างๆ อีกไม่ถึงสิบองค์ โดยจัดใส่พานวางไว้บนเครื่องคอมฯ ซึ่งผมจะถวายมาลัยบ้างเมื่อผมแวะไปบ้านแฟน เพราะที่บ้านนี้ไม่มีห้องพระ มีแต่หิ้งพระบนชั้น 2 ที่หมอฮวงจุ้ยมาจัดทิศไว้แล้ว)...
ตำราฮวงจุ้ยเขาสอนงี้จิงเหรอ...เคยเห็นแต่ชาวพุทธส่วนมากจะมีห้องพระ ไม่ก็โต๊ะหมู่บูชาพระ (บ้านผมเองมีทั้ง 2 อย่าง แต่ที่นี่มีแค่หิ้งพระที่ขาดการดูแล กับ ตีจู่เอี้ย ที่ไหว้ทุกวัน) แต่คนพุทธบ้านนี้กลับไม่ชอบพระที่ผมนำมาบูชา(ซึ่งเป็นพระใหม่ทั้งนั้นไม่ใช่พระเก่ากรุแตกเลย) ถึงกับสั่งให้นำออกไปด่วน
เออ เว้ย เฮ้ย แนะนำงี้มึนครับ...โอเค ผมเอาออกแน่ไม่มีปัญหา แต่มันคาใจครับ ใครพอมีความรู้ทางด้านศาสตร์ประเภทนี้ช่วยบอกผมให้หายโง่ที จะเป็นพระคุณอย่างสูง... - -

จากคุณ : GIGtheFOX
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 21:08:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com