Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชีวิตติดกรรม ติดต่อทีมงาน

ขอถามผู้รู้เพื่อความกระจ่างค่ะ เพราะสงสัยจริงๆ

ชีวิตเราเกิดมาชดใช้กรรม ดิฉันมีความเชื่ออย่างสนิทใจอย่างหนึ่งคือ เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงชะตากรรมได้ เพราะทุกอย่างที่เกิดขึ้นล้วนถูกกำหนดไว้่แล้วด้วยกรรมมีความสงสัยดังนี้ค่ะ

เราจะสะเดาะเคราห์ ทำบุญ ไปเพื่ออะไรคะในเมื่อกรรมมันกำหนดแล้วว่าเราต้องเจออย่างนี้ๆ หรือว่ามันช่วยให้ดีขึ้นได้

คือดิฉันเอง เคยมีหมอดูมาทักหลายๆเรื่องที่ผ่านเข้ามาใน

ชีวิตสุดท้ายเค้าบอกว่าไม่เชื่อก็ดูไป ผ่านมา5ปีสิ่งที่เค้าบอกมาถูก

98%จริงๆค่ะ เราไม่ได้งมงายแต่เค้าบอกเราว่า เราเกิดมาใช้กรรม

แล้วหากไม่ใช่ที่อย่างเค้าบอก ทำไมเค้าถึงรู้เรื่องราวของเราได้ล่วง

หน้า มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญนะคะ มันตรงจริงๆ คือไม่ว่าเราจะตัดสินใจ

ทางใดมันก็คือสิ่งที่ได้ถูกกำหนดไว้แล้วด้วยกรรม แล้วเราจะทำให้มัน

ดีขึ้นได้อย่างไรคะ

เช่น ตัวอย่างนะคะ เรารู้ว่าเราต้องโดนลวนลามโดยเครือญาติ(รู้

จากที่เค้าทำนาย)มาวันนึงก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ เราคิดย้อนเหตุการณ์

ไปว่า ถ้าเราไม่ตัดสินใจรีบกลับบ้าน ถ้าเราไม่นัดทานข้าวกับเพื่อน

ก่อนเราคงไม่เจอเหตุการณ์แบบนี้ แต่สิ่งที่เราตัดสินใจไปแล้วมันจะมี

ผลถึงช่วงเวลาที่ทำให้ต้องเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น เราอธิบายไม่

ถูกค่ะหวังว่าคงมีสักคนที่พอจะเข้าใจและให้ความกระจ่างได้นะคะ

**เราไม่มีเจตนาอื่นใดนอกจากอยากหาความกระจ่างในชีวิตเท่านั้นค่ะ

จากคุณ : ทำไมมันเศร้าอย่างนี้
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 10:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com