Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาทีครับ รู้สึกเบื่อทางโลก ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ผมกำลังเรียนอยู่มหาลัยนะครับ
แต่ผมรู้สึกเบื่อๆ เรียนก็เพื่อหางาน ได้เงิน มาเพื่อดับทุกข์เรา
เรียนจบยังต้องดิ้นรน กับชีวิต การงาน ครอบครัว ต้องยึดติดกับหลายๆสิ่ง
เหมือนชีวิตก็วนเวียนอยู่อย่างนี้ ทุกข์ สุข

พักหลังๆผมทุกข์มาก เลยหันมาฟังธรรมะ ศึกษาเรื่องพระธรรม แล้วรู้สึกว่า ธรรมะ ช่วยได้จริง มากๆด้วยครับ

ตอนนี้ผมมีความรู้สึก อยากบวช
อยากปฎิบัติธรรม ครับ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 55 23:59:18

จากคุณ : PMPIYANAT
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 23:38:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com