Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บางทีชีวิตผมที่ลุ่มๆดอนๆอาจเพราะขาดศาสนามาสร้างศรัทธาให้เเน่วเเน่ ติดต่อทีมงาน

ก็ไม่เคยโพสในกระทู้นี้เลยครับ

ตอนนี้อยากได้กำลังใจมากๆจากใครก็ได้

วันนี้เเฟนทิ้ง   ยอมทิ้งความฝันกลับไปทำงานที่เดิม

หดหู่   ตั้งใจนะครับอยากไปวัดมากๆมาหลายวัน

อยากไปวัดที่พระพรหมคุณาภรณ์อยู่   อยากไปเอาหนังสือมาอ่าน

เเต่เเฟนก็จากไปก่อน  เศร้าจริงๆ

ผมกลับมาทบทวนตัวเอง จริงๆเเล้วผมไม่เคยฝันอยากได้อยากมีอะไรเลยในชีวิต

ที่พยาทำหลายๆอย่างเพราะคนอื่นทั้งนั้น  บางคนอาจไม่เชื่อก็ตามใจครับ

ผมว่าบางที่ผมอาจไม่เหมาะกับการใช้ชีวิตทางโลกก็ได้    

เพราะเท่าที่จำได้มีช่วงเดียวของชีวิตมั้งครับที่มีความสุข

คือตอนบวชเมื่ออายุ 25 ปีชีวิตรู้สึกว่ามีความสุขจริงๆ

เคยคุยกับหลายคนเรื่องศาสนาพวกเพื่อนๆนะครับ

เลยสงสัยว่าทำไมมันไกลจากที่พระพุทธองค์สอนขนาดนั้น

เดียวพรุ่งนี้ละครับจะไปวัดจารุเวสักวรรณ(เขียนถูกมั้ยไม่รู้)คิดนะครับ

ว่าบางทีอาจมีเเค่องค์เดียวในประเทศนี้เเล้วที่เข้าใจเเก่นศาสนาพุทธจริงๆ

คนเราลองพยายามทำอะไรเพื่อคนที่เรารักที่สุดในชีวิต  พอเค้าทิ้งไป

หมดเเรงยืนเหมือนกันนะครับ  ขอให้  ให้กำลังใจ  

ใครสอนวิธีใช้ชีวิตให้มีความสุขกับกิเลสได้ตอนนี้จะยินดีมากครับ

จากคุณ : เนียร์วาน่า
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 22:19:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com