Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เรื่องความเชื่อ) มีใครพอทราบวิธีปลดปล่อยกุมาร และลักษณ์ ยม ที่เคยเลี้ยงบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ นะคะ
ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ ในที่นี้ อาจไม่มีความเชื่อเรื่องนี้

คือคุณพ่อ เป็นคนที่เลี้ยงกุมาร และลักษณ์ ยม รวมถึงแม่นางกวัก ด้วย
แต่ส่วนตัวของเราเอง เห็นว่า เป็นการกักขังวิญญาณของเค้าเหล่านั้น
ตอนนี้คุณพ่อป่วย สุขภาพไม่แข็งแรงด้วย จึงคิดว่า อยากปลดปล่อยพวกเค้าให้เป็นอิสระ เพื่อให้มีโอกาสได้ไปผุดไปเกิด ค่ะ

พอจะมีท่านผู้ใดมีความรู้ หรือให้คำแนะนำว่า ควรปลดปล่อยพวกเค้าเหล่านี้อย่างไร ค่ะ

เบื้องต้นได้คุยกับพระที่รู้จักรูปหนึ่ง ท่านบอกว่า ให้นำพวกเค้าไปไว้ที่ใต้โคนต้นไม้ในวัด แล้วก็จุดธูปบอกกล่าวว่าจะปลดปล่อย เท่านี้ก็เพียงพอ ไม่ต้องสวดมนต์ ทำพิธีอะไร

คือเราก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ หนะค่ะ เมื่อก่อนคุณพ่อนำมาจากวัด จากพระที่ท่านรู้จัก

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^_________^

จากคุณ : mluesat
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 15:29:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com