CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

หุบเขาเร้นรัก..

เมื่อวานไปวิ่งที่สวนลุม เสร็จประมาณทุ่มนึง ก็กะว่าจะไปดูหนังเสียหน่อย.. ก็นั่ง BTS มาลง สยาม

ใจ อยากจะดู มิวนิค ครับ.. แต่รอบดึกเกินไป... ><"
    ก็เหลือบไปดูรอบเรื่องอื่นๆ อ่าส์.. BBMT (Brockback Mouthtain) ซึ่งผมก็รู้ครับว่าเปนหนังเกย์ เพราะไปอ่านทู้ในเหลิมไทย อยู่ทุกวัน  ซึ่งในกระทู้ ก็เชียร์กันมากมาย

แต่ผมก็เฉยๆ นะ.. เพราะคิดว่าคงเปนเรื่องรัก ของเกย์ ธรรมดา ไม่มีอะไรมาก ซึ่งก็จริง นั่นแหละ

แต่ที่ชอบก็คือบทบาทการแสดงของนักแสดง ซึ่งแต่ละคน เล่นกันดีมากๆ รวมถึงภาพในหนังก็สวยด้วยครับ..
    ตัวบทหนัง ผมก็ว่าดีนะ.. เพราะดูแล้วทำให้เชื่อได้ว่า..วิถีของเกย์ มักเปนไปในทางนี้ (ไม่ค่อยสมหวัง)

คนที่แสดงเปนเกย์ควีน(สาวเสียบ) แสดงออกทางสีหน้าแววตา ได้เก่งมากๆ ดูแล้วก็น่าสงสารคนเปนเกย์ในสมัยนั้นน่าดู เพราะถูกแอนตี้จากสังคมมากๆ แม้อยากจะหลีกหนีไปจากสังคม ก็ยังไม่วายถูกรังควาน ดูแล้วให้ความรู้สึกว่าไม่มีที่อยู่สำหรับเกย์จริงๆ ในสมัยนั้น (1963)

ปล. หากใครมีเวลา อยากดูมุมของชีวิตเกย์ ในยุคคาวบอย ก็แนะนำครับ สำหรับเรื่องนี้ แค่ได้ดูบรรยากาศ สวยๆ บนหุบเขาเร้นรัก แห่งนี้ ผมก็ว่าคุ้มแล้วล่ะครับ..สำหรับค่าตั๋ว 100 บาท(โรงสกาล่า)

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 49 16:47:56

จากคุณ : จ๊ะจ๋าจ๋าจ๊ะ - [ 21 ก.พ. 49 16:46:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป