Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อโดนเพื่อนรักของตัวเองลักหลับจะทำยังไงครับ

คือผมมีเพื่อนรักอยู่คนนึงอ่ะครับ คือผมรักมันมากอ่ะ สนิทกันมาตั้งแต่ม.ต้น พอเรามาเรียนมหาลัยก็มาเรียนที่เดียวกัน คณะเดียว แทบจะเรียกว่าเป็นเพื่อนตายก็ว่าได้ ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด
    แต่เมื่อคืนอ่ะครับ พอดีช่วงนี้เรามีสอบ ผมเลยชวนมันมาอ่านหนังสือที่บ้าน ให้มันมาค้างด้วย จนกลางดึก ผมรู้สึกว่ามีใครมาล้วงน้องชายผม จนผมสะดุ้งแล้วถีบมันออก แล้วผมก็ไม่ยอมนอนจนถึงเช้า พอเช้ามันก็รีบกลับบ้านมันทันที คือตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงอ่ะครับ โกรธก็โกรธนะ ไม่คิดว่าเพื่อนรักของตัวเองจะเป็นแบบนี้ เป็นผมก็ไม่ว่านะ ไม่ได้รังเกียจ แต่ทำไม่ต้องมาทำแบบนี้กับผมด้วย แต่ผมก็รักมันมากเหมือนกัน เพราะมันเป็นเพื่อนที่ผมรักมากคนนึงเลยอ่ะ แต่ตอนนี้ผมสับสนไปหมดแล้วครับ ไม่รู้จะทำยัง ผมควรจะทำยังไงดีครับทุกคน?
    ปล.ผมเป็นชายแท้นะครับ

จากคุณ : กลัวเสียเพื่อน - [ 6 ม.ค. 51 15:33:02 A:124.121.238.147 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom