Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ RMUTT มาหน่อยนะครับ

ผมสนใจสาขาถ่ายภาพ ครับ
    แล้วที่ว่าสอบวิชาหลักจะมี
    --คณิตศาสตร์2(คะแนนเยอะค่ะวิชานี้)
    --อังกฤษ-ไทย-สังคม
    --วิทยาศาสตร์2

ผมเรียนสายศิลป์ มาอะครับ  คณิต2ไม่เคยเรียนอะ คะแนนก้อเอาเยอะอีก ย๊ากๆๆแล้ววิทย์2 อะเป็นไงหรือครับ

แล้ววิชาเฉพาะ 1 ที่ต้องสอบทุกสาขา
    จะเกี่ยวข้องกับเรื่องความรู้เบื้องต้นทางการสื่อสารมวลชน
    การถ่ายภาพ การฟฟิก การพิมพ์ คอมพิวเตอร์ อิเล็กทรอนิค
    ดนตรี เทคโนโลยี สารสนเทศและโปรแกรมสำเร็จรูปต่างๆ
    ที่เกี่ยวข้องกับการ ผลิตสื่อในการนำเสอนงาน

สอบหมดนี่เลยรึพี่  เยอะนะ เด๋วต้องออกไปหาหนังสือมาอ่านเลยดีกว่า

ส่วนวิชาเฉพาะ 2  สนใจสาขาถ่ายภาพ
    ก็ต้องสอบเกี่ยวกับความรู้พื้นฐานการถ่ายภาพและภาพยนตร์
    การเขียนบท การบันทึกเสียง คอมพิวเตอร์ในงานถ่ายภาพและภาพยนตร์
    การออกแบบ การผลิตรายการโทรทัศน์

เยอะอีกแระ

พี่พอจะมีแนวข้อสอบไหมครับ  

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ

จากคุณ : daeza - [ 19 เม.ย. 51 06:14:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom