Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามผู้ผ่านช่วงชีวิตนิสิตนักศึกษามาแล้วหน่อยค่ะ

อยากทราบว่า ลุงๆ ป้าๆ พี่ๆ ตอนเลือกคณะที่เรียนมีความใฝ่ฝันอย่างไรกันบ้างเหรอคะ และพอจบมาทำงานจริงๆ แล้วได้ทำความฝันของตัวเองให้ประสบความสำเร็จหรือเปล่า เคยมีปัญหาเรื่องเพื่อน หรือเรื่องกิจกรรมคณะไหมคะ อยากทราบไว้เป็นข้อคิดค่ะ เพราะนี่ก็ใกล้จะกลับไปมหาวิทยาลัยแล้ว ต้องไปช่วยเพื่อนๆ ทำกิจกรรมรับน้อง

ส่วนตัว รู้สึกว่าคณะที่เรียนตอนนี้เหมือนทั้งใช่และไม่ใช่ความใฝ่ฝันของเราค่ะ ทีแรก เราวางแผนอนาคตไว้ค่อนข้างชัดเจน แต่พอผ่านไปได้ปีหนึ่ง มันเริ่มคลุมเครือยังไงไม่รู้ อาจเพราะเลือกมหาวิทยาลัยต่างจังหวัดด้วย ทั้งเพื่อน ทั้งสังคม ต่างจากที่เคยรู้จัก แถมยังมีปัญหาหัวใจอีก เครียดค่ะเครียด เฮ้อ... แต่ยังไงก็จะไม่ซิ่วค่ะ เลือกทางไหนก็จะเอาทางนั้นแหละ (จริงๆ คือขี้เกียจไปแอดใหม่ 555+)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้มาแบ่งปันประสบการณ์ทุกท่านค่ะ :)

จากคุณ : ปลายลมหนาว - [ 2 พ.ค. 51 15:10:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom