Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รักแท้ คือ “เธอ” ใช่ไหม... ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องจริงเปล่า? ลองอ่านดู

ได้รับจาก fw mail ครับ ไม่รู้ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงหรือเปล่า แล้วเจ้าของเรื่องเป็นใคร แต่เรื่องของเขาซึ้งมากๆ ลองอ่านดูแล้วช่วยกันตัดสิน
    ---------------------------------------------------------
    รักแท้ คือ “เธอ” ใช่ไหม...

ลองอ่านเรื่องนี้ดูกันนะครับ..อยากให้คุณไว้อาลัยให้กับความรักของผมที่จากไป..เรื่องจริงครับไม่ใช่นิยาย...ดูแลคนที่คุณรักให้ดีๆ ครับ.. T  T

ผมเป็นคนต่างจังหวัด ได้มาทำงานอยู่ที่กรุงเทพตั้งแต่ผมอายุ 20 ปี แล้วพอผมเริ่มมีรายได้ ผมก็ได้สอบ
    เข้าศึกษาต่อที่สถาบันแห่งหนึ่งจนจบปริญญาตรี
    แล้วผมก็มีโอกาสได้ทำงานที่ดีๆ เป็นหัวหน้างานที่บริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพ ด้วยความที่ผมเป็นคนที่ทำงาน
    เก็บเงิน ไม่ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย แล้วก็เรียนจบ
    มาได้ด้วยตัวเอง ผมจึงมีเงินเก็บอยู่พอสมควร แล้ววันหนึ่งเพื่อนผมก็แนะนำให้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่ง ชื่อ “
    พลอย” พื้นเพของเธอเป็นคนต่างจังหวัดเช่นเดียวกันกับ
    ผม เธอเรียนจบแค่ ม.6 เธอนิสัยดี เงียบๆ ไม่แต่งตัว เธอเป็นคนอ่อนโยนมากในสายตาผม แล้วเธอก็
    ชอบผม ผมคิดว่าเธอนี่แหละที่เหมาะสมกับผม เพราะ
    ผมไม่ชอบผู้หญิงแต่งตัวเก่ง ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย ผมไปมาหาสู่และคบหากับเธอมานานเกือบสองปี เธอดูแล
    เอาใจใส่ผมดีมาก เธอปรนนิบัติผม เหมือนผมเป็น
    คุณชาย เธอบอกผมว่าบ้านเธอที่ต่างจังหวัดจนมาก พ่อแม่มีลูก 7 คน เธอเป็นคนที่ 3 เรียนจบได้ถึง
    ม.6 นับว่าโชคดีมากแล้ว เธอทำงานเป็นพนักงานรายวัน
    ที่โรงงานอุตสาหกรรมแห่งหนึ่ง ผมขับรถไปส่งเธอทำงานทุกวัน เธอถามผมว่า ผมไม่อายคนอื่นเหรอ ที่มี
    แฟนเป็นแค่พนักงานรายวัน เธอมักพูดเสมอว่าผมกับ
    เธอไม่เหมาะสมกัน เธอบอกว่าผมน่าจะเจอคนที่เพียบพร้อมและเหมาะสมกับผม ถ้าผมไปเจอใครคนนั้น
    แล้วก็ให้บอกเค้า เค้ายินดีให้ผมไป ผมซาบซึ้งใจกับ
    สิ่งที่เธอคิดและพูดออกมามากๆ มันยิ่งทำให้ผมสัญญากับตัวเองว่า ผมไม่มีวันทิ้งเธอแน่นอนต่อให้ผมไปเจอ
    ใครที่ดีกว่าเธอแค่ไหนก็ตาม ผมไม่สนใจครับ
    ผมรักเธอ เพราะเธอดูแลผมและรักผมมาก ผมไม่มีวันอายใคร เพราะตัวผมเองก็ไม่ชอบชีวิตที่หวือหวา
    ผมกินง่ายๆ นอนง่ายๆ นั่งรถประจำทางไปโน่นไปนี่
    ผมมีเงินเก็บเยอะมากพอที่จะดูแลเธอได้ เราอยู่กันอย่างมีความสุขตลอด 2 ปี ผมกับเธอไม่เคยทะเลาะ
    กันเลย ผมสงสารเธอ เลยให้เธอย้ายมาอยู่กับผมจะได้
    ไม่ต้องเสียค่าเช่าห้อง เราอยู่กินกันเหมือนสามีภรรยาโดยที่บ้านเราทั้งคู่ต่างรับรู้ แล้วกะว่าอีกสองปีคง
    ได้แต่งงานกัน ทุกอย่างเหมือนจะลงเอยด้วยดีใช่ไหมครับ

จากคุณ : มารจูเนียร์ - [ 9 พ.ย. 51 14:41:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com