Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าไม่ได้ถึงกับ"ชอบ"นิติ เรียนแล้วจะทรมานมากมั้ยคะ ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
    อยากขอไว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจค่ะ

-------

edit เำพิ่มข้อมูลนะคะ
    ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบมากๆค่ะ

คือ หนูติดสอบตรงน่ะค่ะ ทั้งๆที่ไปสอบเพราะพ่ออยากให้ไปลองสอบเฉยๆ

ใจจริงอยากเรียนแนวอักษร ศิลปศาสตร์ มนุษยศาสตร์ มากกว่ามากๆๆๆๆๆ
    แต่พอญาติรู้ว่าสอบติดก็มาไซโคว่าคณะแนวนี้จบมาจะตกงานเยอะ  (เฮ้อ) เอานิติไปเลยดีกว่า

ตอนนี้ก็เลยลังเลหน่ะค่ะ

-----------------------------

editรอบ 2

ขอบคุณสำหรับทุก คห. ที่เข้ามาตอบมากๆเลยนะคะ
    ตอนนี้ตัดสินใจว่าคงจะเอา นิติ หล่ะค่ะ
    จะำพยายามทำให้ดีที่สุด ^^

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 52 21:26:17

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 52 18:46:42

จากคุณ : Lady Rabbit Sparrow - [ 13 ม.ค. 52 17:26:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom