Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

((กระทู้จิตตก)) ....เมื่อมีปัญหากับอาจารย์.....

ก่อนอื่นต้องบอกว่ากระทู้นี้ยาวหน่อยนะคะ

เรื่องของเรื่องดันไปโชคร้ายโดนอาจารย์เพ่งเล็ง

เซ็งชะมัด!!!!~

ขอเล่าย้อนไปตอนปี 1

เนื่องจากเห็นเพื่อนร่วมห้อง ซึ่งอายุมากกว่าใส่แสคสั้นมาเรียน แล้วอาจารย์ก็ไม่ว่าอะไร ก็เลยอยากใส่ไปมั่ง (อยากสวยนั่นเอง!!!) ก็เลยใส่ไปเรียนแต่ต้องเข้าใจว่าความยาวของแสคสั้นสำหรับคนอื่นมันจะยาวพอดีเข่าของเดี๊ยนเลยทีเดียว T^T  ไม่รู้หน้าห่วยๆของถั่วไปกระแทกเข้าเบ้าตาอาจารย์สาขาอื่นแต่คณะเดียวกันยังไงไม่ทราบ ชีเดินมาด้วยความมุ่งมั่นมาที่ถั่ว

อาจารย์ : นี่เธอ !!!!!~ เรียนคณะพยาบาลรึเปล่า????????
    ถั่ว :( ทำหน้างงๆ )  ค่ะ
    อาจารย์ : ยามเค้าให้เธอขึ้นมาตึกเรียนได้ไง  แต่งตัวอย่างนี้!!!!!!!!
    ถั่ว : (อารายวะ แสคสั้นเนี่ยนะ  รองเท้าเค้าก็คัชชูหุ้มส้น เอาอะไรกะตรูอีกฟะ)  
    อาจารย์ : เธอรู้ไหม ว่าคณะพยาบาลของที่นี่ เค้ามีชื่อเสียง เพราะเธอคนเดียวจะทำให้เสื่อมเสีย แย่มากๆ  เธอจบ ป.ตรี จากที่ไหน!!!!
    ถั่ว : (ตรูใส่แสคมาเรียน ทำให้สถาบันเสื่อมเสียเหรอฟะเนี่ย เกิดมาเพิ่งเคยเจอ) จบจาก........ ค่ะ
    อาจารย์ :ชื่ออะไร นามสกุลอะไร  ช้านจะไปบอกอาจารย์สาขาเธอ ทำไมเธอทำอะไรต่ำๆได้ขนาดนี้
    ถั่ว : (เริ่มโมโห)  อาจารย์คะ หนูต่ำตรงไหนคะ กระโปรงหนูก็ไม่ได้สั้น รองเท้าก็ใส่คัชชู
    อาจารย์ : ทำไมไม่ใส่ชุดสุภาพมาเรียน เข็มขัดต้องคาดมา ใส่สูทมาด้วย
    ถั่ว : อ้อ!! ......(ยังไงตรูก็ผิด?????)
    อาจารย์ : ช้านจะเป็นลม ไปไกลๆเลยไป ชื่ออะไรนะ เราน่ะ
    ถั่ว : ชื่อ......นามสกุล....จบป.ตรีจาก......ค่ะ(บอกให้หมด รำคาญ)

นี่เป็นจุดเริ่มต้น ไม่คิดว่าชีจะไปฟ้องอาจารย์สาขาถั่วจาอาจารย์มาว่าอีกหลายคน (หลังจากวันนั้นไป 2-3 วัน)
    หลังจากนั้น ถั่วก็ใส่สูทไปเรียนมันทุกวัน  บางวันก็ใส่กางเกงไปเรียน แต่กางเกงผ้านะคะ  ก็ยังโดนอีก  พอดีตัวเกินไปก็ไม่ได้  ต้องใส่ขากระบอกใหญ่ๆค่ะ ก็เลยเลิกใส่กางเกงไปเรียน ใส่กระโปรงไปเรียนเหมือนเดิม

วันหนึ่ง เพื่อนคนที่ถั่วลอกเลียนแสคสั้นมาใส่ เค้าก็ใส่แสคสั้นมา  ชีคนเดิมก็มาเห็น พอดีถั่วอยู่แถวนั้นอีก (ที่บ้านเรียน ซะ วะ ยะ  หึๆ)
    อาจารย์ : นี่ๆๆๆ ทำไมเธอไม่บอกเพื่อนว่าไม่สุภาพ ช้านด่าเธอไปรอบนึงละทำไมเธอไม่เอาไปบอกเพื่อน แล้วดูสิ สั้นก็สั้น ไม่ไหว ดูไม่ได้ เธอน่ะทำไมถึงไม่เตือนเพื่อนเธอนะ บลาๆๆๆ
    ถั่ว :   - - " (ครือ...ว่า...ตรู...ผิด????)

และล่าสุด (เหนื่อยแทนคนอ่านแฮะ!!!)
    เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ไปประชุมที่โรงแรมแห่งหนึ่งใน กทม. เราก็ใส่แสคสั้น สุภาพสีดำไปประชุม  ตอนไปก็นั่งรถตู้ไปกับอาจารย์ (คนละคนกะอาจารย์ที่ว่าถั่วนะ แต่เป็นอาจารย์ที่คณะ ที่เคยบ่นๆๆๆนี่แหล่ะ) เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร อยู่ดีๆตอนเบรคการประชุม ถั่วกำลังเดินเข้าห้องน้ำ  
    อาจารย์ : นี่ๆๆ  ยายถั่ว(จริงๆเรียกชื่อจริง)...ทำไมแต่งตัวอย่างนี้ มานี่ซิ!!!
    ถั่ว : (อะไรอีกฟะ)
    อาจารย์ : กระโปรงนี่สั้นไปนะ  ประชุมแต่งตัวให้มันเรียบร้อย ชุดนี้เอาไปใส่เที่ยวกะแฟนโน่น
      แล้วอาจารย์ก็เปิดกระโปรงถั่วพร้อมพูดว่า
    อาจารย์ : ใส่อะไรข้างในเนี่ย  
    ถั่ว : (เอามือปิดกระโปรงอย่างรวดเร็ว ดีนะตรูใส่ขาสั้นจิ๋วๆไว้ข้างในไว้เซฟตัวเอง)
    คนรอบข้างต่างมองมาที่ถั่ว ไม่ได้มีแค่ผู้หญิงนะคะ ผู้ชายก็มี TT^TT
    อาจารย์ : คราวหลังอย่าใส่กระโปรงสั้นมานะ
    ถั่ว : ค่ะ
    อะไรกัน ไม่เข้าใจ กระโปรงสั้นเหนือเข่าไม่ถึงฝ่ามือ  ทีคนอื่นใส่สั้นกว่าถั่วไม่ว่า  ทำไมถั่วโดนอยู่คนเดียว เศร้าชะมัด เพื่อนที่มาด้วยกันใส่แสคสั้นกระดุมด้านหน้า( ซึ่งอาจารย์เคยกำหนดห้ามใส่ ) อาจารย์กลับไม่ว่าสักคำ แปลกจริงๆ   ด้วยอารมณ์ที่เซ็งและอายประชาชี ถั่วก็เลยโดดประชุมมันซะเลย ไม่อยากให้ใครจำหน้าได้ อายๆๆๆๆ  ไปเดินแก้เซ็งกะเพื่อนสาวอีกคนที่ไปประชุมแล้วไม่มีที่นั่ง เก้าอี้ไม่พอก็ไม่จัดเพิ่มให้ เซ็งแบบแพคคู่

ขออภัยที่เล่าซะยาว  แต่มันเซ็งจริงๆ   อยากเถียงคืนก็หลายครั้ง แต่ก็ให้เกียรติว่าเป็นอาจารย์ แต่ทำไมอาจารย์ไม่ให้เกียรติถั่วบ้าง TT^TT

-ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ T^T

จากคุณ : ต้นถั่วโปรเจค - [ 22 พ.ค. 52 04:13:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom