Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเพื่อนๆในห้อง pantip ครับว่า ถ้าผมไม่รับพระราชทานปริญญาเนี่ยแปลกมากไหมครับ ????

คืออีกไม่กี่วันก็จะถึงวันรับปริญญา แต่ผมเองไม่ค่อยจะภูมิใจอะไรซักเท่าไหร่ เหมือนกับว่าเสียเงินเรียนมา เพียงเพื่อเอากระดาษไปยื่นเวลาสมัครงานว่าวุฒิการศึกษาเท่านั้น

อีกทั้งเข้ารับก็แค่ไปถ่ายรูปแล้วผ่านไปไม่กี่วันก็จบ

ผมเองเลยไม่อยากจะเข้ารับพระราชทานปริญญา

ผมเลยเอาเรื่องนี้ไปบอกที่บ้าน

เจอเจอว่ามาเยอะเลยทีเดียว

ทั้งหาว่าผมไปทำอะไรผิดที่มหาวิทยาลัยแล้วต้องการปิดเรื่องอะไรหรือไม่

หรือหาว่าเป็นคนแปลกไม่ตามสังคม ก็ว่าไปเรื่อยหยิบเหตุผลออกมาเป็นร้อย

งานนี้ผมก็เลยเกิดความสงสัยว่า

แปลกมากไหมที่จะไม่เข้ารับพระราชทาน ???

แล้วเคยมีคนรู้จักหรือใครเยอะมากไหมที่ไม่เข้ารับ ???

แล้วถ้ามีคนไม่เข้ารับเพื่อนๆรู้สึกไงกับคนพวกที่ไม่เข้ารับพระราชทานปริญญา ???

ขอบคุณครับ

จากคุณ : valentinosong - [ 4 ก.ค. 52 18:18:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom