Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอมาบ่นหน่อยนะครับ  

ถึงเจ๊คนนึง ในห้องย่อย ห้องนึงในนี้ แต่ไม่ใช่ที่หลังห้องฯ

ตั้งกระทู้มาเพื่อให้เจ๊อ่านคนเดียวโดยเฉพาะนั่นแหละ
เพราะรู้ว่า เมื่อเจ๊อ่านจบ กระทู้ก็คงโดนลบแทบจะทันที

ไหนๆ ก็จะไม่ได้คุยกันละ พิมพ์มันซะทีเดียวเลย

เอาเรื่องที่โพสบ้าน กับที่ไปเที่ยวต่างๆ ก่อนนะ
อยากจะมองผมชอบอวด... ก็ได้นะ
แต่จริงๆ ผมชอบถ่ายรูปนะ ดูผลงานก็น่าจะรู้ว่าถ่ายรูปมาโอเค

พอเอาไปลงตามห้องถ่ายรูปบ้าง ห้องย่อยส่วนตัวอื่นๆ
ก็มีคนมาหมั่นไส้ จนผมเลิกโพส โพสแค่ห้องย่อยอีกห้องที่ผมเล่นอยู่เท่านั้น
มาได้คุยกับเจ๊ เจ๊ก็ยังยืนยันว่า ไปเที่ยวไหนทำอะไรมา มาโพสได้เลย

ที่นี่ไม่มีใครขี้อิจฉา...

สุดท้ายแล้วเป็นไง ผมก็โดนรุมด่าอยู่ดีใช่ไหม
ถามจริงเถอะนะ คนที่คิดว่าตัวเองไม่อวดน่ะ...

ไม่อวด... หรือ.... ไม่มี ???

- บ้านผม มี 5 ชั้น ยังไม่่กล้าเรียกว่าตึกเลยนะ -

---------------------------------------------------------

มาเรื่องเล่นเปียโน....

ผมบอกแล้วนี่ ว่าฝึกเปียโนอยู่ ไม่ได้เก่งอะไรเลย
เล่นได้เท่าที่เห็น
ที่จะต้องแสดงคอนเสิร์ตเป็นตัวแทนคณะ
ไม่ใช่ว่ามาขี้อวด ขี้โม้
ต้องการให้รู้ว่า ผมเล่นเป็นอยู่คนเดียวในคณะ แต่ก็ไม่เก่ง
กลุ้มใจที่จะโชว์ความสามารถห่วยๆ ในด้านดนตรีต่อหน้าคนอื่น

มิโฮะก็ไม่ได้ต่างกัน แต่เขามั่นใจ.....

แล้วเจ๊ก็ไปสรรหาโน๊ตมาให้สามเพลง
ผมอ่านโน๊ตแล้วบอกทันที เล่นไม่ได้หรอกเจ๊....

เจ๊ว่ายังไง คะยั้นคะยอให้เล่น เอาน่า ช่วยๆ หน่อย อยากฟัง

โอเค คนที่มันหัดเล่นเปียโน ผมกับมิโฮะ ก็จะหัดเล่นให้
คนนึงเรียนวิศวะปริญญาเอก อีกคน เรียนแพทย์เฉพาะทาง
มันจะให้เก่งเปียโนเทพแค่ไหนกัน

สุดท้ายแล้วมิโฮะ ก็อุตส่าห์ไปนั่งท่องโน็ตตั้งแต่บ่ายสอง
มาหาผมที่ห้องสี่ทุ่มกว่า เพื่อมาเล่นเพลงให้เจ๊ด้วยกันกับผม

ส่งไปให้แล้วเจ๊บอกว่าไง...
เสียอารมณ์...

Piyawan sagt:
*ต่งหัวนี่อารมณ์ไม่ได้นะ

*เหรอ  น้ำตาจะไหลอ่ะ แบบมันไม่ใช่

*เสียใจอ่ะ สองเพลงล่ะ ไม่ได้ๆๆๆ อารมณ์ไม่ได้เลยย (ไม่ต้องบอกชีนะ )

*คือมันไม่ต้องเป๊ะหรอกน้องป๊อบ
*แต่อารมณ์เพลงมันไม่ใช่เลยยย

*ต่งหัวได้อารมณ์นิดๆ ถึงวินาทีที่ แปดอ่ะ

*ฮือๆๆ เปียโนไม่ดีนะ เจ๊ว่า (โทษไปนู้น)

- เด็กสร้างบ้าน - sagt:
*ขอเวลาเดือนนึงละกัน จะแก้มือ tong hua ให้
*เพลงเจ๊ เละหมดเลย

*เพลงสุดท้ายนี่ ถ้าเหนื่อยวันหลังไม่ต้องเล่นนะ เหอ เหอ

*สภาพจิตใจห่อเหี่ยวมาก ตอนนี้เหอ เหอ เพลงที่รักถูกทำปู้ยี้ปู้ยำ

*...when the night is overcome , you may rise to find the sun.......  
*เพลงสุดโปรดเจ๊ เศร้าาวุ๊ยย

*แค่แบบเสียใจ

*ไม่ตอ้งเล่นแล้ววว จ้าา

*พอแล้วกลัววว
*- -
*เฮ้อ
*เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

*ไม่พูดอ่ะไม่อยากพูด เจ๊ไม่ได้โทษน้องป๊อบกับน้องมิโฮะ แต่จะให้บอกว่ามันดี ก็ไม่ได้ เพราะมันไม่ใช่ไง

*เอาไฟล์กับโน้ตไปถามนักดนตรีดูนะ ว่าคนเล่นมันห่วย หรือโน๊ตมันห่วย
*ถ้าโน๊ตมันห่วย ลอง.... นึกดีๆ ว่าใครหามา
*เฮ้ย พูดงี้เหรอ
*อือ พูดแบบนี้แหละ ตรงๆ ไง
*ทำไมผมกะมิโฮะต้องรับผิดล่ะ
*ขออนุญาต บล็อคและดีลีทนะ

อ่านดูด้วยใจเป็นกลาง..... ดูนะครับ

นี่คือสาเหตุหนึ่งที่ผมลำบากใจ ที่จะขึ้นคอนเสิร์ตพรุ่งนี้
ผมเอง เรียนเปียโนมาเป็นกิจกรรมยามว่าง

แล้วทั้งมหาลัย มันไม่มีนักศึกษาคนไหนเล่นเป็นเลย
ไอ้ที่เป็นก็มีผมห่วยๆ อยู่คนเดียว
งานมหาลัย ก็เป็นงานกระชับสัมพันธ์กันระหว่างมหาลัยในเมืองเดียวกัน

ผมอยู่เฉยๆ เป็นนักศึกษาวิศวะ ระดับปริญญาเอก ก็เดินไม่อายใครอยู่แล้ว
แล้วถ้าไปช่วยงานเขา แล้วต้องโดนคนอื่นเขาพูดแบบนี้....

ทำเพลงป่นปี้...
ทำคอนเสิร์ตล่ม...
มาโชว์บ้าบออะไรบนเวที....

ผมก็จะโดนด่าลับหลังเอาซะง่ายๆ....

ถึงกลุ้มใจว่าไม่อยากขึ้นคอนเสิร์ต
ไม่ใช่มาขี้อวดว่าเล่นเป็นคนเดียวในคณะฯ

อย่างที่เจ๊เข้าใจหรอก

---------------------------------------------------------

ผมแปลสิ่งที่อยู่ใน MSN ทั้งหมด
เล่าให้มิโฮะฟัง

เขาฝากมาบอกว่า

ทำไมต้องพูดขนาดนี้
ใจร้ายมากนะ....

----------------------------------------------------------

พรุ่งนี้ผมกับมิโฮะ คงไม่ขึ้นไปเล่นเปียโนครับ....

ไม่ไปงานด้วยล่ะ นอนอยู่บ้าน ทำอะไรกินกันสองคนดีกว่า.....

เศร้า....

จากคุณ : เด็กสร้างบ้าน คนสร้างภาพ
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 05:20:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com