Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลิกกับแฟนละครับ  

จบละ กับความรู้สึกทั้งหมดที่มี
พอกันทีกับความสัมพันธ์

จากนี้ไป... คงไม่คบใครจริงจังอีกแล้ว
ประสบการณ์กับหลายสิบคนที่ผ่านมามันสอนผมว่า
ผู้หญิงมีเหตุผล คุยรู้เรื่อง รับฟัง เฉพาะตอนก่อนคบกัน
หลังจากนั้นแล้ว...

ตั้งหน้าตั้งตาเรียน ตั้งหน้าตั้งตาทำงาน
ตั้งหน้าตั้งตาลดน้ำหนัก ดูแลตัวเองให้ดูดี
เรียนจบ ทำงานดีๆ โสดๆ คบผิวเผินไปเรื่อยๆ ดีกว่า
ถ้าหิวมากๆ ก็ซื้อกินเอา เดือนละ 8-10 ครั้ง พอจ่ายได้

กินข้าว ดูหนัง พาไปทะเล หาความสุขไปวันๆ
จบนอก ขับเบนซ์ ขี่สี่สูบ ฐานะโอเค โสด
น่าจะมีสาวๆ มองบ้างล่ะ

แต่คงไม่คบใครเป็นแฟนอีกแล้ว
พอกันที....
เป็นน้องเป็นเพื่อนไปเรื่อยๆ ดีกว่า

กลัวการแต่งงานครับ
ขนาดบอกเลิก ยังยาก เสียใจ และวุ่นวายขนาดนี้
ถ้าคิดจะ - หย่า - มันจะลำบากกว่านี้ขนาดไหน
อยากมีลูกแต่ไม่อยากมีเมีย
ทั้งๆ ที่ผมมีทุกอย่างให้ ก็ยังมาวุ่นวาย
และก้าวก่ายการตัดสินใจของผม ไปซะทุกเรื่อง
ไม่ไหวครับ...

ทุกคนเป็นพยานให้ผมด้วยนะครับ
เก็บเข้าคลังกระทู้ให้ด้วย
ผมจะไม่บอกรักใคร และไม่คบใครเป็นแฟนอีกแล้ว

จากคุณ : Just Comment
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 01:27:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com