Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

====แค่อยากจะเขียน====  

ก็แค่อยากจะเขียนครับ ไม่มีอะไรมากมาย

เมื่อคืนเป็น 1 คืน ที่ผมอยู่จนเช้าก็ว่าได้

มีอะไรบ้างในคืนที่อยู่คนเดียว

เมื่อคืน อยู่คนเดียวครับ ในร้านเกมส์ เพราะที่รักนอนหลับ ก็ให้เค้าพักผ่อนบ้างนะ

ทำงานมาเหนื่อยๆ ตลอดช่วงนี้ โปรเจ็ก เค้าหนัก ก็เหงาๆ หน่อยๆ

ว่างๆ นิดๆ แต่มันก็ไม่ได้เหงาเหมือนเมื่อก่อนครับ

เหงากาย แต่ไม่เหงาใจ (((น่าน....อย่าพึ่งอิจฉานะครับ เพราะในชมรมก็มีกันหลายคู่แล้ว))

ทำอะไรไปเรื่อยๆ เพราะมันว่าง...เริ่มจาก อ่านกระทู้แนะนำของทุกห้องที่น่าสนใจ เปิดไปอ่านๆๆๆ ก็พบว่า มีหลายกระทู้แนะนำเลยครับ ดีอ่านแล้วรู้สึกดี

ตามด้วยมาอ่านกระทู้ในชมรมโสดคลับ ก็มีกระทู้สาระผุดขึ้นมากมาย

อ่านไปเรื่อยๆ ก็มีคนกลับมาจากข้าวสาร มาลงรูป เราก็เลยนั่งดูรูป ที่เค้าลงกันไปเรื่อยๆ

ดูนาฬิกาอีกรอบก็ อ้าว ตี 5 แล้ว

นานแค่ไหนแล้วนะ ที่เราไม่ได้อยู่มาจนเช้า  หรือตื่นเช้าขนาดนี้  อากาศเย็นๆ

อยู่ตัวคนเดียว มันเหงาเหมือนกัน แต่เหงาแบบอุ่นๆ นะ คิดถึงคนที่หลับอยู่ ก็เลยตัดสินใจ

ขับรถไปร้านน้ำชาโบราณๆ มีข้าวต้มยามเช้าด้วย

คนขายแก่ๆ หน่อย ครั้งนี้มาเป็นครั้งที่ 3 แล้ว เมื่อก่อนก็มากับเพื่อน ทั้ง 2 ครั้ง

มาคนเดียวก็ได้บรรยากาศดีเหมือนกันนะ

อากาศกำลังเย็นหน่อยๆ มีหมอกลงเต็มไปหมด มีแสงอ่อนๆ บนท้องฟ้า

สั่งชาร้อนมาซักที่ ก็มีขนมมาตั้งให้เราด้วย เป็นขนมแบบไทยๆ กินกับชาร้อนรสชาดดั้งเดิม

มีหนังสือพิมพ์ฉบับเช้าวันนี้ พร้อมเปิดทีวีฟังข่าวไปด้วย

เป็นบรรยากาสที่อยากตื่นมาเจอทุกเช้าเลย แต่เราไม่ตื่นมาซะงั้น

ได้เวลาซัก 6 โมง ก็ขับรถกลับมอ ร้านค้ายามเช้าเริ่มตั้งกันแล้ว

จากคุณ : sos_num
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 13:37:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com