Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอดไม่ติด หยุดเรียน 1 ปีรอแอดใหม่ปีหน้าดีไหมคะ  

ไม่รู้ว่าเป็นความคิดที่ผิดหรือเปล่า
แต่คนรอบข้าง ไม่ว่าจะเป็น พ่อ แม่ เพื่อน พี่ ญาติ ต่างก็คัดค้าน
ในขณะตอนนี้ เพื่อน ๆ หลายคนต่างเตรียมตัวไปสัมภาษณ์
แต่จขกท.มานั่งหาที่เรียนซึ่งส่วนใหญ่รอบหลังแอดมีแต่รอบพิเศษ
และไม่มีคณะที่จขกท.อยากเรียน
จขกท.อยากเป็นครูมากค่ะ แต่ตอนนี้ราชภัฏก็ปิดรับสมัครไปแล้ว
ความหวังเริ่มใกล้จะหมดลง ความท้อใจกลับมีมากขึ้น
เข้าใจความรู้สึกของคนที่คิดสั้นเลยค่ะ
ตอนนี้จขกท.ก็ยังไม่รู้ว่าจะหยุดเรียนแล้วปีหน้าค่อยเริ่มใหม่ดีหรือเปล่า
ยังสับสนว่า 1 ปีนี้จะทำอะไรดี มันเป็นความคิดที่ถูกแล้วเหรอ
รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : ตังเมเหนียวหนึบ...
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 15:32:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com