Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญร่วมทำบุญ บริจาคเสื้อผ้า ของใช้ต่างๆ ให้สถานสงเคราะห์ บ้านเด็กหญิง ที่ จ.สระบุรี ค่ะ  

ใครสนใจลงชื่อไว้เลยค่ะ เดี๋ยวตกลงเรื่องการเดินทางอีกทีหลังไมค์นะคะ
#### จากเดินทางวันเสาร์ที่ 5 เป็นวันศุกร์ที่ 4 มิถุนายนแทนนะคะ ####

ส่วนคนที่ต้องการปบริจาคของ จะส่งตรงไปที่สถานสงเคราะห์เลยก็ได้ค่ะ ตามที่อยู่ดังนี้

สถานสงเคราะห์เด็กหญิงจังหวัด สระบุรี
137 หมู่ 7 ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120

ปล. เพื่อนๆ ที่ต้องการจะร่วมเดินทางโดยรถส่วนตัวก็ยินดีค่ะ เพราะพวกเราก็ไม่มีรถ ก็ต้องเช่ารถไปกันเอง โดยใช้ทุนของทีมค่ะ ไม่เกี่ยวกับ เงินบริจาคใดๆ ทั้งสิ้น (เราไม่รับเงินบริจาคนะคะ)

ส่วนเพื่อนๆ คนไหนต้องการจะบริจาคเงินเพราะสะดวกกว่าก็ ตรงไปที่นั่นได้เลยค่ะ หมายเลขบัญชีตามนี้ค่ะ

ธนาคารอาคารสงเคราะห์ สาขาสระบุรี
ชื่อบัญชี "มูลนิธิสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านสระบุรี"
เลขที่บัญชี 084-21-000279-8

มาเพิ่มเติม ลิงค์ของที่นี่ค่ะ เข้าไปชมได้ค่ะ http://www.bandek.com/

ตอนนี้ทีมของเรา ก็ทำเสื้อทีมอยู่ จริงๆ ทำเกินมาเพื่อขายในบริษัท รายได้ก็สมทบทุนเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ ค่ะ มื้อนึงจากที่อ่านในเว็บไซต์ จะอยู่ที่ สี่พันบาทขึ้นไปค่ะ

มีคำถามสงสัยว่า เอ้ แล้วจะบริจาคอะไรดี ก็คงเป็นเสื้อผ้าเด็กผู้หญิง ตั้งแต่เล็กจนโตค่ะ ที่นี้จะมีเด็กหญิงตั้งแต่เล็กๆ จนถึงโดจหน่อยก็ 18 ปีค่ะ

ของที่จำเป็นมีดังนี้
แป้ง ขนาด 50 กรัม แชมพู ขนาด 100  มล.ยาสีฟัน ขนาด 50 มล.
ผงซักฟอกผ้า ขนาด 200 กรัม ผ้าอนามัย ถุงเท้านักเรียนสีขาว เสื้อผ้าเด็ก
กางเกงวอล์มขายาวสีดำ (ขาจั๊ม) ข้าวสาร อาหารเสริม นม
น้ำหวานเฮล์วบลูบอย น้ำมันตับปลาอีเมนชั่นรสส้ม

ส่วนตัวจัดเตรียมพวกหนังสือไปด้วย ไม้แขวนเสื้อ (มีเยอะมาก) พัดลมเก่า รองเท้าเก่าๆ ที่สภาพยังใช้ได้ แผ่นหนังการ์ตูน

**เข้ามาจัดหน้าตากระทู้ให้เป็นระเบียบนิดหน่อย**

UPDATED NAME LIST FROM PANTIP@SIAM

กลุ่มแรก ไปกันเองเพราะบ้านใกล้ และสนับสนุนส่วนตัวค่ะ เจอกัน 10 โมงเช้าที่นั่นเลยค่ะ
พี่ชาลี, MASTERSMITH, miscellaneous, McBeer

กลุ่มที่สอง ไปจากกรุงเทพ โดยรถตู้
ทีมของหนูลีประมาณ 15 คน และผู้ใจบุญห้องสยาม ความทรงจำดีดี, กิ่งอ๊ออ (นับกี่คนดี), พราวพลอย, ไทยไทย, chaneekang, nuriboy, mangrak โดยประมาณ  7-9 คน

ถ้าไม่เกินจากนี้ รถตู้สองคันคงพอดีค่ะ ยังมีของบริจาคอีก รบกวนรวบรวมไว้ด้วยค่ะ แล้วจะแจ้งค่าใช้จ่าย เลี้ยงอาหารเด็กอีกทีนึงว่าต้องออกคนละเท่าไรดี (ไอติมอย่างเดียว 4500 บาท สำหรับเด็ก 165 คน)

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 53 17:22:33

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 53 21:01:21

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 53 16:34:21

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 53 16:19:06

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 53 15:59:33

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 53 15:50:14

จากคุณ : LeeSangmi
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 15:09:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com