Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาอีกทีครับ คนที่จบวิศวะหรือใครก้ได้ครับ  

จากที่เมื่อวานตั้งกระทู้เรื่องที่กำลังเครียดมาก เพราะจบวิศวะไฟฟ้ามาเมื่อตอน summer ที่ผ่านมา แต่ยังหางานไม่ได้ และยังไม่ผ่านการเกณณ์ทหาร
ซึ่งคิดว่าตรงจุดนี้นี่แหละ ที่เค้ารับจะรับเข้าทำงานยาก

ผมเลยคิดว่าจะตัดสินใจไปสมัครช่างไฟฟ้าไปพลาง ๆ ก่อนดีไม๊ครับ เพราะปรึกษาพี่วิศวะที่รู้จักกันตอนไปฝึกงานมา เค้าเป็นพี่เลี้ยงผมตอนนั้น เค้าแนะว่าไปสมัครช่างไฟฟ้า หาประสบการณ์ไปพลาง ๆ ก่อน

ผมเองก้ว่าแบบนั้น เพื่อน ๆ ว่าไงบ้างครับ

จากคุณ : Davinciza
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 21:00:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com