Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Element of designt Final Project มีช่วยโหวตหน่อยแจ้ ว่าจะทำงานชิ้นไหนดี (ลังเล)  

ออกแบบ wallpaper ทำโมเดลห้อง จัดแบบ interior แต่ให้เป็นแนว com'art (1 คน)
  ออกแบบตึกย่าน shinjuku เล่นแสงสี เส้น 2D ใช้หลักดีไลน์ (3 คน)
  ออกแบบเสื้อ (อันนี้ไม่ค่อยอยากทำ เห็นเพื่อนจะทำเยอะ) (0 คน)
  ปกนิตยสาร (0 คน)
  ปก CD (0 คน)
  ถุงแนวๆ (แบบต่างประเทศทำ) (1 คน)

20.00%
  ออกแบบ wallpaper ทำโมเดลห้อง จัดแบบ interior แต่ให้เป็นแนว com'art (1 คน)
 60.00%
  ออกแบบตึกย่าน shinjuku เล่นแสงสี เส้น 2D ใช้หลักดีไลน์ (3 คน)
 0.00%
  ออกแบบเสื้อ (อันนี้ไม่ค่อยอยากทำ เห็นเพื่อนจะทำเยอะ) (0 คน)
 0.00%
  ปกนิตยสาร (0 คน)
 0.00%
  ปก CD (0 คน)
 20.00%
  ถุงแนวๆ (แบบต่างประเทศทำ) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

แน่นอนว่าต้องเขียนสเก๊ตไปส่งก่อน แต่อยากให้ส่งทีเดียวผ่านเลย เหมือนกับงานชิ้นที่แล้ว 55  อาจารย์แกตั้งหัวข้อให้อยู่ในกรอบของ element of designt ครับ ทีนี้ก็ตามที่ให้โหวตแหละ  คือแกบอกว่าจะทำแนวไหนก็ได้ แต่ให้อยู่ในกรอบของ communication art อย่าไปทาง product  id หรืออย่างอื่นมากไป

ก็เริ่มคิดนะ เอิ่มๆ ในช้อยผมอยากทำ wallpaper มากที่สุด แต่ก็ต้องทำห้องจำลองด้วย มันจะไปทาง interior เกินไปหรือเปล่า ปัญหาคือจะทำให้มันเป็น com'art ยังไงดีน๊า (ต้องใช้มือเท่านั้น ห้ามใช้คอมเด็ดขาด)  ตอนแรกก็นั่งร่างๆ ออกแบบตึกไว้  คิดไปคิดมา อ. กลุ่มนี้แกสัมภาษณ์ผมด้วย แล้วผมทำพอร์ทมีแต่งานของ architecture  ตอนนั้นแกก็บอกนะว่าน่าจะไปเรียน architecture มากกว่า ประมาณแกกลัวจะไม่ไหว แล้วนี่ถ้าทำแนว architecture ไปส่งอีก เดี๋ยวโดนเตะโด่งอีก 5555+ เลยไม่เอาดีกว่า (ความจริงถนัดออกแบบตุก สถาปัตยกรรมที่สุดละ)

ก็ตามหัวข้อแหละ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่างานแนวไหนทำออกมาดูแล้วอลังการดี โอกาสได้คะแนนเยอะๆ แล้วทำออกมาแนว com'art ได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบ

หรือมีแบบไหนกก็แนะนำหรือช่วยแชร์หน่อยนะครับ คิดซะว่าเพื่อ A สำหรับผมในเทอมนี้ T_______T

จากคุณ : อยากจีบลูกสาวเจ้าของร้านขายปืน
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 02:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com