Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแชร์วิดีโอขอแต่งงานของผมกับแฟนครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องในโอกาสใกล้จะถึงวันแห่งความรักที่จะมาถึง ผมเลยอยากจะขอแชร์เรื่องราวความรักเรื่องหนึ่ง และวิดีโอขอแต่งงานของผมกับแฟน ที่เพิ่งจะเกิดขึ้นไปเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา ให้เพื่อนๆ Pantip ได้รับชมกันครับ

ผมกับเชอรี่เรารู้จักกันมา 16 ปี (ตั้งแต่สมัยม.2) ก่อนจะคบกันเป็นแฟน 5 ปี ด้วยเวลาที่ยาวนานขนาดนั้น ก็มีเรื่องราวหลายอย่างผ่านเข้ามา ทั้งสุข ทุกข์ ดีใจ เสียใจ แต่เราก็ผ่านมาได้ด้วยกัน

เมื่อเดือนตุลาคมปี 2010 ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวต่างประเทศกับพี่น้องในครอบครัว และก็ชวนเธอไปด้วย เวลานั้นผมเองก็ยังรู้สึก 50/50 ว่าผมจะขอเธอแต่งงานหรือเปล่า แต่ด้วยบรรยากาศในช่วงเวลากว่า 10 วันในต่างแดน และความน่ารักของเธอนั้น ทำให้ในที่สุดผมก็ตัดสินใจจะขอเธอแต่งงานแบบปัจจุบันทันด่วน

หลังจากไปปรึกษากับพี่ๆ ดูแล้ว ก็ทำให้การขอแต่งงานค่อนข้างจะฉุกละหุก เพราะผมเองก็ไม่มีแหวน ไม่รู้ว่าจะพูดอะไร ที่ไหน รู้เพียงว่าตอนนั้นผมต้องการที่จะบอกอะไรบางอย่างที่เราทั้งสองคนรอคอยมายาวนานกับเธอ

ในที่สุดผมก็แอบไปซื้อแหวนวงหนึ่ง และตัดสินใจขอเธอแต่งงาน ในวันที่เราไปเที่ยวเมืองปารีส ประเทศฝรั่งเศสกัน ผมเคยฝันอยากจะขอคนรักแต่งงานที่นี่ จากที่เคยดูละคร "ยามเมื่อลมพัดหวน" ในอดีต

และผมก็ขอเธอแต่งงานครับ ตรงหน้าหอไอเฟล ด้วยวิธีที่ไม่ได้แปลกพิเศษอะไร เพียงแต่มันเต็มไปด้วยความรัก ความหวัง และก็ความดีใจของเราสองคน

หวังว่าเพื่อนๆ Pantip ที่ได้ชม จะได้มองคนรอบข้างและมอบความรักให้แก่กันในทุกๆ วัน ทุกๆ เวลาที่มีโอกาสนะครับ

note: เนื่องจากเสียงเบามาก เลยขอตัดต่อเป็น MV เวอร์ชันซึ้งๆ แทน .. ขอเชิญรับชมครับ :)

http://www.khajochi.com/2010/10/blog-post_21.html

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 54 07:57:23

จากคุณ : mkhajorn
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 54 20:58:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com