Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนมีเวลาให้น้อยลง [Y] ติดต่อทีมงาน

อยากจะระบายให้เพื่อนๆนักอ่านกระทู้ทั้งหลายได้อ่านกันครับ
ส่วนตัวแล้วตอนนี้กำลังคบหากับแฟนซึ่งรู้จักมาได้ปีกว่าๆแล้วครับ
เราคุยกันทาง msn ตลอดยังไม่เคยเห็นหน้าตาอีกฝ่ายเลยครับ
แต่เค้าเห็นผมแล้วเห็นจากรูปและก็กล้องเว็บแคมครับ
เค้าเคยส่งรูปเค้าให้ผมดูแต่ผมไม่แน่ใจว่าใช่เค้าจริงๆรึเปล่า
เพราะว่าผมเคยจับได้ครับว่าเค้าเอารูปคนอื่นมาแอบอ้างครับ
ตอนที่ผมรู้ผมไม่โกรธเค้าเลยครับแต่ผมมีความรู้สึกน้อยใจอยู่ลึกๆ
ว่าผมเองก็พูดความจริงกับเค้าทุกอย่างทำไมเค้าต้องทำแบบนี้ด้วย
พอเค้ารู้ว่าผมรู้ความจริงแล้วเค้าก็ขอโทษผมครับและขอโอกาสอีกครั้ง
ผมก็บอกเค้าไปว่าไม่ได้โกรธอะไรจากนั้นเราก็คุยกันตามปกติเหมือนเดิม
ตอนนี้เค้าเรียนอยู่ที่อเมริกา(ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเค้าพูดความจริงไหม)แต่ก็ยังเชื่อเค้าอยู่ครับ
เพราะเค้าสัญญาว่าจะไม่โกหกผมอีกแรกๆก็คุยกันบ่อยแต่มาหลังๆเค้าเริ่มไม่ออนmsn
ผมส่งเมล์ไปก็ไม่ตอบกลับคุยกันล่าสุดเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว
เพื่อนๆหลายคนเชื่อไหมครับว่า ผมมาออน msn รอเค้าทุกวันเลยครับ
รอเพื่อแค่จะได้คุยกับเค้าน่ะครับ เค้าบอกว่าจะหาเวลาคุยกับผมนานๆ
เค้าเคยถามว่ามีคนมาจีบไหม ผมตอบไปตามความสัตย์จริงเลยว่า ไม่มีครับ
เราเคยคุยกันเรื่องว่าจะให้แต่ละฝ่ายสามารถมีเพื่อนสนิทได้(กิ๊ก)ผมบอกเค้าไปว่า
ผมไม่คิดจะมีเพราะยังไงผมก็รักเค้าคนเดียวและก็ไม่อยากทำให้คนอื่นเสียใจ
แต่ถ้าเค้าจะมีผมก็ไม่ว่าอะไรเพราะว่าเราสองคนห่างกันคงไม่สามารถทำหน้าที่ของคนเป็นแฟนกันได้เต็มที่
เค้าบอกผมว่า เค้าอยากให้ความสำคัญกับการเรียนก่อนเพราะว่าเค้าเรียนหนักมาก
จากนั้นก็คุยกันน้อยลงเฉลี่ยแล้วอาทิตย์ 1-2 ครั้ง
แรกๆผมมีความรู้สึกหวาดระแวงว่าเค้าจะมีคนอื่นรึเปล่า? แต่ยังไงผมก็ยังเชื่อใจเค้าอยู่ดี
เพราะเค้าเองก็เชื่อใจผมเหมือนกัน โดยส่วนตัวแล้วผมเป็นคนคิดมาก อ่อนไหวมากๆ
ตอนนี้ก็พยายามทำตัวให้ยุ่งๆจะได้ไม่ฟุ้งซ่านแต่บางทีก็ร้องไห้เหมือนกัน น้อยใจที่เค้าไม่มีเวลาให้
แต่ยังไงผมก็จะรักและรอเค้าอยู่ตรงนี้

เพื่อนๆว่าความรักของผมมีความเป็นไปได้อยู่บ้างไหมครับ?
และก็ขอโทษด้วยครับที่เล่ายาว ได้เล่าให้คนอื่นฟังแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : mattykung
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 22:52:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com