Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เรียงความ เรื่อง กุสองคนวะ ส่งเพื่อนๆห้องสยาม ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ด๋อยไปข้างล่าง เมื่อสักครู่นี้ เอาใหม่อีกรอบนะครับ

คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า

กลุ่มผมมีเพื่อนอยู่ หกคน ซึ่งจะนัดกันประมาณเดือนละครั้งหลังเลิกงาน (เป็นเพื่อนที่เรียนมหาวิทยาลัยมาด้วยกัน)

ซึ่งทุกครั้งจะนัดกันบริเวณ สยาม พารากอน มาบุญครองแถวๆนั้น ซึ่งเป็นใจกลางผ่านทางกลับบ้านของหลายๆคนในกลุ่ม

แต่เมื่อวานนนี้ครับกลุ่มผมได้นัดกัน แต่ก่อนที่จะเจอกันทุกคนครั้งจะโทรนัดกันก่อนเป็นสัปดาห์ว่าใครมาได้ไหมหรือติดอะไรรึเปล่า ซึ่งในครั้งนี้เมื่อวานเป็นวันที่ทุกคนลงมติว่าดีที่สุด

ซึ่งเพื่อนๆ ห้าคนไม่มีปัญหา จะมีแต่เพื่อนอีกหนึ่งคนที่มีปัญหาจากการนัดในทุกๆครั้ง โดยให้เหตุผลว่า >> กุสองคนวะ :ซึ่งหมายความว่าเพื่อนผมจะต้องจ่ายเงินเป็นสองเท่าที่พวกเพื่อนๆคนอื่นจ่าย คือ เพื่อนผมเค้าจะพาสาวไปด้วย อ่อ เพื่อนผมเป็นทอมนะ (คบแต่ละคนเพื่อนผมเป็นป๋าตลอดตัวติดแฟนประเคนให้ทุกอย่าง)

ซึ่งทุกครั้งที่นัดกันเพื่อนผมจะมีเรื่องตลอด(เพื่อนทอมคนนี้) มาสายบ้าง ไม่มาบ้างเหตุผล ร้อยแปดพันเก้า บางครั้งมาก็มานั่งเฉยๆแล้วไม่สั่งอะไรมากับแฟนสองคนแล้วสั่งให้เพื่อนๆไปหยิบนู่นหยิบนี่มาให้กินซึ่งผมเห็นว่าไม่สมควร(เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ในซิสเลอร์)

จนมาเมื่อวานพวกผมไปกิน ชาบูร้านริว ที่สยามมา เพื่อนคนนั้นมีเหตุจำเป็นที่ต้องโทรมาก็เลยทราบว่ามากินอะไรกัน ก็เลยบอกผมว่า "รวยกันนักไง แ.กมื้อนึงสองสามร้อย" หลังจากได้ยินคำนั้นออกมา เสียความรู้สึกมากเลยครับ เพราะ อะไรหรอครับ

คือ เพื่อนคนนี้เมื่อก่อนไปไหนมาไหนไปกันไม่มีปฏิเสธ พอมีแฟนก็หายไปเลย ไม่ไปไหนมาไหนกับเพื่อน งานก็ไม่ไปทำจนถูกไล่ออกไปแล้ว พอมีปัญหาเลยโทรหาเราถ้าไม่มีปัญหาไม่มีโทรมา

เรื่องมีแค่นี้แหละครับ

ขอความคิดเห็นนิดหน่อยครับ

1 เพื่อนผมติดแฟนไปไหมครับ
2 ผมจะไม่โทรไปหาเพื่อนคนนี้อีกจะดีไหมครับ (เพราะโทรไปก็ไม่รับยกเว้นเพื่อนคนนี้มีปัญหาจะโทรมาหาเอง
3 ขอความคิดเห็นอื่นๆจากเรื่องนี้ด้วยครับ
4 ผมไม่ได้แอบชอบทอมนะ ไม่นิยม ผมเป็น YYYYYY ครับ
5 อ่านรู้เรื่องกันหรือยังครับ

จากคุณ : ลูกชายคุณปู่ หลานสาวคุณย่า
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 54 18:10:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com