Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำบัตร ATM แล้วโดนธนาคารไทยพาณิชย์หลอกครับ ติดต่อทีมงาน

วันที่ 10 มิถุนายน 2554 เวลา 11 โมง ที่ธนาคารไทยพาณิชย์สาขา ย่อยมหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา เนื่องจากบัตร ATM หายแจ้งอายัดแล้วจึงไปทำบัตรใหม่ เสียค่าธรรมเนียนทำใหม่ 300 บาท ปรากฎว่าได้บัตร ATM ธรรมดามา ก็บอกว่าของเก่าผมเป็น ATM Debit นะครับ ทางธนาคารบอกว่า ATM Debit ธรรมดาเค้ายกเลิกการผลิตไปแล้ว เหลือแต่ ATM Debit+ ซึ่งเสียค่าธรรมเนียมปีละ 600 บาทโน่น ผมงงมากจึงลอกถาม 02-777-7777 ดูปรากฎเจ้าหน้าที่ในโทรศัพท์บอกว่าไม่เคยได้ยินนะคะว่ามีการเลิกผลิต ATM Debit ธรรมดา คือไอ้ธนาคารสาขานี้มันจะบีบให้ผมเสียเงินเยอะๆ ถ้าอยากจะได้แค่ ATM Debit ใช่ไม๊ครับ

จากคุณ : pakz
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 54 11:10:10 A:202.28.180.202 X: TicketID:320360

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com