Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรามองโลกในแง่ร้ายไปรึเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

เราเรียนปี 4 ค่ะ แล้วทีนี้มันต้องทำโปรเจคจบ
ตอนแรกเรานึกว่าจะได้อยู่กับเพื่อนสนิท(เป็นเมทกัน) แต่พอเค้ามีแฟนเราก็เริ่มปลงว่าคงไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้วมั้ง

แต่ทีนี้ จู่ๆเค้าก็เค้ามาถามค่ะว่า เราจะทำโปรเจคจบเรื่องอะไร อยู่กับใคร
เค้าอยู่กับแฟน กับเพื่อนในสาขาอีก 2 คน(โปรเจคนึงสูงสุด 4 คนค่ะ)

เราแบบอึ้งเลยอ่ะค่ะ ความรู้สึกเหมือนโดนทิ้ง เพราะเรานึกว่าเค้าจะอยู่กับแฟน 2 คน แต่ไม่ใช่

มันแบบ ไม่มีถามเราซักคำว่าจะอยู่ด้วยไหม แต่บอกเลยว่าจะอยู่กับใคร
ซึ่งเค้าก็รู้ว่าเราไม่มีเพื่อนคนอื่นนอกจากเค้า ( คือสาขาเราผู้หญิงน้อยค่ะ เราไม่ค่อยสนิทกับเพื่อนผู้ชายเลย) และเค้าก็น่าจะรู้ว่าถ้าไม่อยู่กับเค้า เราก็ต้องอยู่คนเดียวอยู่แล้ว แล้วเราคนเดียวก็คงไปไม่รอด

ความรู้สึกเหมือนถูกตบหน้า เราก็เลยให้เพื่อนสนิทอีกคน(อยู่คนละมหาลัย) พาออกไปข้างนอกอ่ะค่ะ
พออกจากห้องมา เราก็น้ำตาไหล แบบเศร้ามาก ฟูมฟายกับเพื่อนใหญ่เลย

แล้วทีนี้ พอทำใจได้(ในระดับนึง) เราก็เลยถามเค้าว่า
ทำไมไปอยู่กับเพื่อน 2 คนนั้นหรอ

เค้าบอกมาว่า เค้ากับเราเนี่ยประมาณว่าขี้เกียจ ถ้าอยู่ด้วยกันจะพากันล่มไรงี้ค่ะ
เราก็เอ้อ รับได้ประมาณนึงเพราะว่าเป็นความจริง

แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่า เค้ากลัวไปไม่รอดถึงขนาดต้องทิ้งเราเลยหรอคะ?
เราคิดว่าเราเป็นเพื่อนสนิทของเค้า ,,​แต่เค้าคงไม่คิดแบบนั้น

รู้สึกแย่จังเลยค่ะ T.T เห้ออ !! คุยกับใครก็ไม่ได้
อึดอัดมากเลย

จากคุณ : CoCoa 99.9%
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 54 15:40:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com