Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยสอนพิเศษภาษาอังกฤษบ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเรียนอยู่ปีสี่แล้วค่ะ พอดีได้รับงานสอน GAT ภาษาอังกฤษน้องม.ปลาย
ซึ่งเป็นการสอนพิเศษครั้งแรก ปกติจะเป็นแค่ติวตามเนื้อหาในหนังสือที่ใช้เรียนให้กับเพื่อนและรุ่นน้องในมหาวิทยาลัย

ทีนี้เลยมาขอคำแนะนำค่ะว่าควรเตรียมตัวอย่างไรสำหรับการสอน
ที่เราคิดไว้นะคะ คือหาหนังสือติว GAT ดีๆสักเล่มมายึดเป็นแนวทางเรื่องเนื้อหาของ grammar ที่จะสอน + เสริมจาก textbook ที่มีอยู่ (เราชอบหามาไว้อ่านเล่นๆตอนว่างค่ะ) สอนแบบรวบรัดนิดนึงเนื่องเวลาที่จำกัดของน้องที่มาเรียน เพราะอีกไม่กี่เดือนก็จะถึงการสอบ จากนั้นจึงเน้นทำโจทย์พร้อมกับสอนเทคนิคการทำโจทย์ประเภทต่างๆไปด้วย แต่เรื่องศัพท์ยังไม่แน่ใจว่าจะสอนแบบไหนดีค่ะ แล้วยังมีเรื่องไหนที่ควรเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ เรารับงานมาแล้วก็อยากทำให้มันดีที่สุด

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

จากคุณ : เจ้าหญิงเลือดผสม
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 12:59:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com