Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง บริหารการเงิน กับภูมิศาสตร์สารสนเทศ (ชอบทั้ง2สาขา)แต่สาขาไหน ทำงานแล้วเงินเดือนดีกว่าและงานมั่นคงกว่ากัน ติดต่อทีมงาน

บริหาร การเงิน (6 คน)
  ภูมิศาสตร์สารสนเทศ (1 คน)

85.71%
  บริหาร การเงิน (6 คน)
 14.29%
  ภูมิศาสตร์สารสนเทศ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

ใจจริงผมชอบสาขาทั้ง 2 นี้ แต่ว่าทั้ง2สาขามีดีคนละอย่าง ก็คือ สาขาการเงิน ก็ขึ้นอยู่กับภาวะเศรษฐกิจที่มีแต่ขึ้นๆลงๆไม่แน่นอน และก็อาชีพที่ทำได้ก็มี ทำงานในธนาคารกับบริษัทที่ปรึกษาการเงิน และนอกจากนี้ยังมีอาชีพอะไรอีกบ้าง กูรูช่วยบอกผมด้วย

และก็ภูมิศาสตร์สารสนเทศ เป็นสาขาแห่งอนาคตที่ต้องใช้ระบบ GIS และเทคโนโลยีสารสนเทศเข้าช่วย อาชีพ ก็ทำงานที่เกี่ยวกับดิน น้ำ อากาศ ICT ประมาณนี้อ่ะครับ และนอกจากนี้ยังมีอาชีพอะไรอีกบ้าง กูรูช่วยบอกผมให้อีกด้วย

แล้วคุณคิดว่าเรียนสาขาไหน เหมาะสมที่สุดจากหัวข้อข้างต้น ผมรู้ว่าเรียนอะไรทำงานอะไรให้มองตัวเองก่อน ผมเข้าใจ แต่ผมเลือกไม่ถูกจริงๆ ช่วยเลือกให้ผม และก็วิจารณ์อาชีพสาขาเหล่านั้นด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 54 12:05:06

จากคุณ : ToySpot
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 12:01:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com