Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผอ.รร.ผมพูดคำว่า"เศษเงิน" ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้รร.ผมใกล้มีกีฬาสีครับ จึงได้มีการเก็บเงินคนละ200บาทเป็นค่าเสื้อ ค่าอุปกรณ์ ครับ แล้วทีนี้วันนึง ผอ.ก็ขึ้นพูดบ่นเรื่องเด็กไม่จ่ายเงินตอนเช้าที่หน้าเสาธงครับ เค้าพูดบ่นมาว่า"ถ้าเป็นลูกผอ. ผอ.จะให้จ่ายคนแรกเลย แค่200เนี่ย บอกตรงๆว่า"เศษเงิน" " ผมได้ยินแล้วก็นึกงงๆครับ 200สำหรับคนที่มีจ่ายมันก็ไม่ได้มากอะไร แต่คนที่เค้าไม่มี200นี่มันก็ข้าวหลายมื้อเลยนะครับ ผมก็เข้าใจนะว่าต้องรีบใช้เงิน แต่ยังไงก็ไม่น่าใช้คำว่าเศษเงิน ตั้งแต่เล็กจนโตผมไม่เคยเรียกเงินว่าเศษเงินนะครับ แม่ผมสอนว่าถึงมันจะมีค่าไม่มากแต่เงินทุกบาท ก็มีรูปของคนที่เรารักที่สุดอยู่ ผมคิดมากไปเองหรือป่วครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อย

จากคุณ : Gregrory
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 15:49:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com