Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิสิต มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ศรีราชา โดนลุมทำร้ายครับ ขอความช่วยเหลือด้วย ติดต่อทีมงาน

ขอแจ้งเหตุหน่อยครับ พวกผมมาขอความเป็นธรรมครับ

เรื่องนี้เกิดเหตุ เมื่อวันที่ 2 กย 2554 เวลาประมาณ 0100 คับ
เพื่อนผมคนนี้ขับมอเตอร์ไซต์ไปกับแฟนสาว แต่กลุ่มวัยรุ่นประมาณ 4-6 คน รุมทำร้ายและหนีไป
โดยกลุ่มวัยรุ่นมีการทักเพื่อนผม และเพื่อนผมก็ถามว่าเรียกผมหรือปล่าวคับ และไม่นานวัยรุ่นกลุ่มนั้นก็มีการ เข้ามารุมทำร้าย
แต่เหตุการณ์ที่น่าสลดคือ มีการนำกระถางต้นไม้ ทุ่มใส่ จนเพื่อนผมแน่นิ่งลงไป และกลุ่มวัยรุ่นก็หนีไป
มีการแจ้งไปที่ สน ที่เกิดเหตุแล้ว แต่ก็ยังหาคนร้ายไม่ได้ อยากวิงวอนให้ทางสื่อช่วยหน่อยคับ
เพื่อนผมคนนี้เป็นนิสิตที่นิสัยดี เรียนดี และกำลังจะจบการศึกษาในอีกไม่กี่วัน เป็นคนดีเรียนและทำเพื่อสังคมมาตลอด
เป็นนิสตที่เรียนเกี่ยวกับกฏระเบียบ แต่งเครื่องแบบเรียน ไม่เคยมีเหตุทะเลาะวิวาทกับใครแต่ทำไมต้องได้รับผมกรรมแบบนี้
อยากให้ทางสื่อเข้ามาช่วยครับ ช่วยหน่อยนะครับพวกผมหมดทางที่จะหาตัวแล้วครับ

จากคุณ : หนูมาลีมีลูกแมวเหมียว
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 54 18:46:42 A:124.121.1.66 X: TicketID:329155

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com