Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาหน่อยครับ เหอๆ ติดต่อทีมงาน

คือว่า ผมรู้จักสาวคนนึงมาได้ประมาณ 4 เดือนแล้วครับ
ก็โทรหามาตลอด เว้นไม่เกิน 2 วัน นอกจากผมจะไม่ว่างจริงๆ
แต่เธอก็แทบจะไม่โทรกลับมาเลยครับ นอกจากจะมีเรื่องที่ต้องให้โทรกลับ เช่น ผมไปฝากของไว้ตอนที่เขาไม่อยู่ เวลาโทรไปก็รับประมาณ 70-80%
แต่ถ้าไม่ได้รับ ก็จะไม่โทรกลับ บอกว่าไม่มีเงินโทรอ่ะครับ
เวลา comment ใน FB ก็จะไม่ค่อยตอบผมครับ (แต่ chat box จะตอบตลอด) เธอไม่เคยมา comment ใน FB ผมเลยครับแม้แต่ กด like ก็ตาม - -"

และช่วง 1 เดือนที่ผ่านมา ผมคุยโทรศัพท์กับเธอได้นานขึ้น ประมาณ 20-30 นาที/ครั้ง เธอเหมือนสนใจถามผมมากขึ้น วันก่อนก็ 1 ชม. ครับ โดยที่เธอเป็นคนพูดเก่งมาก(ถ้าเทียบกับผมแล้ว ฮ่าๆ) แต่ทาง FB เธอก็เหมือนเดิมครับ เหอๆ

ผมอยากขอ comment จากเำพื่อนๆอ่ะครับว่าควรทำไงต่อไปดี

ปล.1 ผมกับเธอไม่ค่อยได้เจอกันครับ ส่วนมากเจอใน FB ได้เจอกันจริงๆ 2-3 ครั้งเองครับ
ปล.2 นี่เป็นกระทู้แรกผมเลยในห้องนี้ ผมเดาใจเธอไม่ออกจริงๆครับว่าจะทำไงต่อไปดี กลัวว่าเธอจะรำคาญ
ปล.3 ผมกับเธออยู่คนละคณะกันครับ ผมอยู่คณะที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 00:25:08

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 00:24:52

จากคุณ : Kimtai
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 00:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com