Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนเพื่อนล้อค่ะT.T อยากรู้ว่าคนอื่นคิดแบบเพื่อนเรามั้ยคะ? ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เราเรียนมหาลัยอยู่นะคะ
สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ >0<
รักสวยรักงาม แต่งตัว แต่งหน้า ทำผม
ไม่ใช่คนเรียบร้อยแบบผ้าพับไว้

คือเข้าเรื่องเลย..
เวลาเลิกเรียน เวลาสอบเสร็จ เวลาเครียดๆก่อนสอบ
เพื่อนๆในคณะชอบเดินมาชวนเราไปกินเหล้า
ไปร้านเหล้า ไปเมาแก้เครียดอะไรประมาณนี้..
เรารู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติ เพราะเพื่อนทั้งญ.ทั้งช.ไปกันเยอะเลย
แต่เราไม่เคยกินเลยค่ะ ก็เลยไม่เคยไปกับเพื่อนเลยสักครั้ง(สาบาน)
เพื่อนบอกว่า "เฮ้ย ทำไมเป็นเด็กน้อยจังเลย" >< เรียกเราว่า หนูน้อยๆๆๆๆๆ
"หย่านมยังจ้ะเด็กน้อย" ..โดนล้อตลอดค่ะTT
เราก็เลยคิดว่าแค่ไม่กินมันแปลกมากหรอเนี๊ยยยยยย?

แต่เพื่อนก็ไม่เลิกชวนนะคะ ทั้งที่เราไม่เคยไป
มันชวนตลอดเลย แล้วเราปฏิเสธตลอดเหมือนกัน
บอกว่า "ไปเหอะๆ ตามสบายเลยๆๆๆ" พูดไปขำไป
แต่ก็เหมือนเพื่อนรู้ทัน เพื่อนผู้ชายถามว่า ไปบวชชีดีกว่ามั้ยครับ?
แล้วก็ไล่ไป บวชชี บวชชี อยู่นั่นอะคะ..

คือรู้นะคะว่าแปลกในสายตาเพื่อนๆที่เราไม่ใช่คนเรียบร้อยแต่ดันอ่อนประสบการณ์เรื่องนี้
แอบคิดว่าเราโบราณเกินไปหรือป่าว? หรือเราควรลองดูสักหน่อยมั้ยว่ามันเป็นยังไง?

คืออยากถามพี่ๆเพื่อนๆในนี้นะคะว่า เราแปลกเหมือนที่เพื่อนคิดมั้ย?
ที่เรากินไม่เป็น เราติ๋มเหมือนแม่ชีเลยหรอ T____T
โดนล้อตอนแรกไม่เปนไร เพื่อนขำเราขำด้วย เลยโดนแม่ชีไล่เตะหลายทีอยู่
แต่หลังๆ เริ่มรู้สึกว่า.. ทำไมเรานั่งรถกลับบ้านคนเดียวบ่อยจังนะ มันไปกินกันหมดเลย :(
บางวันคิดว่า เอาวะ! ไปด้วยก็ได้..แต่ก็จบที่การกลับบ้านทุกทีเพราะไม่สนใจอยากกินเลยจริงๆ

*เหตุผลที่ไม่กินคือ เราไม่อยากกิน ทั้งๆทีบางทีเรียนหนัก
เวลาสอบก็เครียดมากแต่ไม่รู้ว่ามันช่วยให้หายเครียดได้จริงหรอ?
ความคิดนี้มันมีตั้งแต่สมัยอยู่มัธยมแล้วที่เห็นเพื่อนๆกินกันแต่เราก้ไม่อยากจะลอง ไม่รู้ว่าทำไม
เราก็ไม่คิดว่าขึ้นมหาลัยเพื่อนจะมองเราแปลกขนาดนี้

แค่อยากระบายนะคะ ไม่ได้คิดมากอะไรเพราะมันก็เรื่องเล็กๆ
แต่วันนี้มันรู้สึกสงสัยขึ้นมา ยังไงก็ช่วยบอกให้เรารู้ทีค่ะว่าเราเชยมากไหมในสมัยนี้ หรือยังไง
บางทีก็อยากรู้เหตุผล อยากรู้ความคิดคนอื่นแต่ก็ไม่กล้าถามเพื่อน
...เดี๋ยวโดนไล่ไปบวชชีอีก -0-

จากคุณ : Srl-mamuang
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 54 23:09:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com