Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเคยเกี่ยวข้องกับการทำแท้งรึป่าว? ติดต่อทีมงาน

เคย (23 คน)
  ไม่เคย (36 คน)

38.98%
  เคย (23 คน)
 61.02%
  ไม่เคย (36 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 59 คน

คุณเคยเกี่ยวข้องกับการทำแท้งรึป่าว?
ประโยคฮิตจากรายการผีชื่อดัง ที่นิยมเอามาแซวกันขำๆ
แต่วันนึง ที่ผมนำประโยคนี้มาแซวเพื่อนในวงเหล้า มันไม่ขำแล้วครับ
วันนั้นมีผม ,เพื่อนผม(A) และ รุ่นพี่
ตอนที่ผมแซวด้วยประโยคนี้ ทั้งสองคนหน้าถอดสีเลยครับ
ทั้งสองคนเล่าว่า เพื่อนผมอีกคนนึง(B)ซึ่งอยู่ข้างห้องผม เคยพาแฟนไปทำแท้ง
โดยให้ A และรุ่นพี่ เป็นคนติดต่อหาสถานที่และพาไป
เพื่อนเล่าว่า ที่ๆพาไปมันคล้ายๆเป็นโรงพยาบาลเลยครับ
มีหมอ มีพยาบาล มีคนท้องมานั่งรอคิว บรรยากาศแบบโรงพยาบาลเลย
พอทำแท้งได้ไม่นาน B กับแฟนมันก็เลิกกันครับ แยกย้ายไปมีแฟนใหม่
แฟนใหม่ B ก็ไม่รู้นะครับว่ามันเคยพาแฟนเก่าไปทำแท้ง
ผมเลยคิดว่า การทำแท้งนี้บางทีมันอยู่ใกล้ตัวเรามากกว่าที่คิดกันนะครับ
เพราะงั้นเวลาจะแซวใครด้วยประโยคนี้ มันอาจไม่ขำสำหรับคนถูกแซวก็ได้
บางทีคนที่เรารู้จักอาจจะเคยเกี่ยวข้องกับการทำแท้งก็ได้
.
.
.
แล้วคุณเคยเกี่ยวข้องกับการทำแท้งมั้ยครับ?

ปล.โอ้ มู้นี้ผมสาระแฮะ

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 55 14:39:08

จากคุณ : โรคจิตเต็มขั้น
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 55 14:37:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com