Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ระบาย ชีวิตในมหาลัย ติดต่อทีมงาน

ตัวผมเป็นเด็กน้อยต่างจังหวัด ตัวคนเดียว เข้ามาเรียนในวิศวะ ณ มหาลัยแห่งหนึ่งในแถวชายแดงของ กทม
ที่คณะ ผมมี เพื่อนกลุ่มเพื่อนที่สนิท กันอยู่7คน โดยส่วนตัว ผมเป็นคนมีเพื่อนน้อย แต่ผมเป็นคนเต็มร้อยกับเพื่อน เพื่อนขอช่วยอะไรถ้าช่วยได้ผมไม่เคยปฏิเสธ จะเป็นคนที่เวลาเพื่อนมีปัญหา เพื่อนจะมาหาผม แต่เวลาปกติ ผมก็แค่อากาศ(เรื่องนี้ค่อยข้างชินแล้ว)

ผมจะเป็นคนเดียวที่แตกต่างจากคนในกลุ่ม โดยผมมาจากภูมิภาคที่แตกต่างจากเพื่อนๆในกลุ่ม เป็นเด็กช่างคนเดียว(คนอื่นๆเป็นเด็กม.ปลาย)  ส่วนใหญ่ในคณะ90กว่าเปอร์เซนก็เด็กม.ปลาย  ผมเหมือนจะเป็นโรคจิตนิดๆ เวลาที่ผลลัพธ์ของบางสิ่งออกมาแล้วผมเหนือกว่า เพื่อนๆเด็กม.ปลาย(รู้สึกสะใจ อยู่ในใจ)

จะมีเพื่อนในกลุ่มชอบอยู่สองสามคนชอบจิกกัดผม ชอบขัดแข่งขัดขา ชอบแกล้ง ชอบล้อเลียน และผมคิดว่าเวลาที่ผมไม่อยู่ในวงสนทนา ผมก็คงโดนนินทาเยอะมากแน่นอน  ทั้งๆที่สองสามคนนี้ก็ไม่ได้ดีเท่าไหร คนนึงเอาค่าเทอมที่แม่ไม่ยอมให้มาไปพนันบอล อีกคนก็เล่นแต่เกมไม่เคยไปเรียน

อย่างล่าสุดผมก็โดนวาดการ์ตูน ล้อเลียนโดยใช้ตัวละครเหมือนของ9gag วาดเป็นบล็อคๆ ไม่รู้เหมือนกันเขาเรียกว่าอะไร ในเฟสบุคกลุ่ม ผมโดนรุมอยู่คนเดียว รูปล่าสุดก็รูปที่5ที่โดนแล้ว

ขอบคุณที่อ่านครับ

จากคุณ : .45ACP
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 22:25:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com