Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เข้าใจผู้ชายคนนี้ ใครเข้าใจช่วยบอกหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือมีเพื่อนผู้ชายอยู่คนหนึ่งค่ะ เขาชอบแอบมองเราค่ะ และยังชอบแอบสืบเรื่องส่วนตัวเราด้วยค่ะ

เขาชอบโทรมาหาเรา พร้อมกับรายงานความคืบหน้าว่า ไปแอบสืบพฤติกรรมอะไรมาอีก เขาจะให้เบอร์โทรเขาทั้งมือถือและที่บ้าน แต่เราไม่ชอบโทรไปหาเขาค่ะ จริงๆก็คือเราไม่ชอบโทรไปหาใครทั้งสิ้นค่ะ..

แต่..มีสิ่งที่เรางงสุดๆคือเขาชอบตำหนิเราทางโทรศัพท์ค่ะ เช่น โห เธอนี่ร้ายมากเลยนะ น่ากลัวด้วย อย่างนี้รับรองไม่มีแฟน ไม่มีใครชอบเธอได้แน่นอน โห น่ากลัวมากเลย เธอน่ะ ทั้งรูปร่างหน้าตา ทั้งนิสัยเธอ นั่นเป็นอาวุธประจำตัวเธอโดยไม่ต้องมีอาวุธอื่นอีกแล้ว เราได้ฟังก็โกรธมาก แต่พยายามสงบสติอารมณ์ และพูดกับเขาแบบเพราะๆไปว่า อยากไปนั่งทานข้าวกันมั้ย เขารีบตอบตกลง เราก็ว่า ทำไมตกลงง่าย เขาก็บอกว่าเพราะเขาหล่อและนิสัยดี เราก็บอกชวนเล่นๆ ไม่ว่างหรอก..

สิ่งที่เราไม่เข้าใจเขาเลยคือ ลับหลังเรา เขาจะเที่ยวไปบอกใครต่อใครพวกเพื่อนๆ ทำนองว่า ไม่มีใครจะperfectเท่าเราอีกแล้วในโลกนี้ และถ้ามีใครมาตำหนิเรา เขาจะออกรับ และโกรธคนๆนั้น จากคำพูดของเพื่อนหลายคน ต่างเวลาและต่างสถานที่ บางทีเราไม่อยากเชื่อในสิ่งที่เพื่อนเล่าให้ฟัง..

เพราะเขาชอบที่จะโทรมาหาเรื่องเราตะหาก ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ..

จากคุณ : คุณหญิงเองค่ะ
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 10:09:18 A:171.7.215.216 X: TicketID:351649

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com