Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควรตัดใจ...หรืออยู่กับเธอดี ถ้าเจอสถานการณ์ที่เจ็บปวดแบบนี้ ติดต่อทีมงาน

คือว่าเมื่อวันวิสาฯที่ผ่านมาความสัมพันธ์ระหว่างผมกับแฟนก็จบลง
ไม่ใช่เพาะเราไม่รักกัน หมดรักต่อกัน แต่เพราะทางบ้านผมไม่ค่อยยอมรับแฟนผมเท่าไรนัก
แฟนผมรุเรื่องนี้มานานแล้ว แต่เราก้คบกัน ทำสิ่งต่างๆด้วยกันเรื่อยมา
พอถึงวันวิสาฯที่ผ่านมา แฟนผมบอกว่าทนไม่ได้ เราจึงต้องเลิกกัน
ทั้งๆที่ความรู้สึกต่อกันยังเหมือนเดิม ในใจผมก็ประมาณว่าจะขอรักเธอเรื่อยๆไป
เพราะเราสองคนต่างเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น ทั้งๆที่ความรุสึกระหว่างเรายังคงเดิม
ผมเจบปวดเรื่อยมา และก็คิดว่าเธอคงเจ็บปวดเหมือนกัน ผมขอโทดเธอ
ที่ผมเหมือนทำให้เธอต้องผิดหวัง...

...แต่แล้วสิ่งที่เจบปวดยิ่งกว่านั้นก็มาถึง คือเพียงไม่กี่วัน ก็มีคนมาจีบแฟนผม
ด้วยความรักผมก้หึงหวง และสิ่งที่ผมมะอยากให้เกิดก็เกิดขึ้น
คือแฟนผมยอมให้เขาไปส่ง เปนเวลาหลายวัน ผมถึงรุเรื่องนี้
ผมเสียใจมาก โดยเฉพาะวันที่เธอบอกว่าเธอรักเขา รักมาก
ผมรุสึกหมดเรี่ยวแรง ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไร กินข้าวไม่ลง นอนไม่ค่อยหลับ
กังวลเรื่องเธออยุตลอด เราคบกันมาตั้งแต่สมัยมัธยมปลาย
เธอไม่เคยมีใครนอกจากผม แต่ทำไมเธอถึงมีใจให้เขาเร็วเช่นนี้
เธอบอกว่าแต่เธอก้รักผม เธออยากให้ผมอยุกะเธอ เปนที่ปรึกษา เพาะเธอไว้ใจผมที่สุด
ในขณะที่เธอมีคนนั้น ผมตัดใจไม่ได้จิงๆ แต่เธอขอร้องผม ให้ผมอยุกับเธอ
ทั้งๆที่เธอกำลังเริ่มต้นกับคนใหม่ ผมไม่รุว่าควรจะอยุเปนคนรุใจเธอข้างๆทั้งๆที่ปวดร้าว
หรือจะอยู่เพื่อเรียกความรุสึกเก่าๆของเธอกลับมา ละต่อสู้ด้วยกันอีกครั้ง
หรือควรตัดใจจากเธอไปดีTTvTT...เครียดมากๆเลย
ตอนนี้เธอก็เหมือนเหนเขาสำคันกว่าผมไปแล้ว ต่อให้เธอจะคุยกับผมในไลน์ทุกวันก็ตาม
ผมกับเธออยุ มหาลัยเดียวกัน แต่คนละคณะกัน พอเราห่างกัน เธอก็มีใจให้คนอื่นTvT
รึผมผิดเอง ที่ดีกับเธอไม่พอ ไม่มีเวลาให้เธอเหมือนเขาคนนั้นที่อยุคณะเดียวกับเธอ

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 55 19:12:20

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 55 19:07:11

จากคุณ : ฟัสซี่คุง
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 18:37:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com