Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้อยใจค่ะ ตั้งแต่เป็นแฟนกันมา แฟนไม่เคยจ่ายค่าอะไรให้เลย ติดต่อทีมงาน

คบกันมา 3 ปีแล้วค่ะ แต่แฟนไม่เคยจ่ายค่าอะไรให้เลย
ค่าข้าว ค่าตั๋วหนัง เวลาไปไหนมาไหนด้วยกัน ไม่เคยออกเลยอ่ะค่ะ

คือเราก็ไม่ได้อยากเกาะเค้ากินหรือว่าอะไรนะ เราก็มีปัญญาจ่ายเองได้ค่ะ
3 ปีที่ผ่านมาก็จ่ายครึ่งๆ มาโดยตลอด
แต่แบบว่านานๆ เลี้ยงกันทีให้รู้สึกดีบ้างก็ไม่มีเลยซักครั้ง
จนบางทีเราน้อยใจอ่ะค่ะ ว่านี่อยากจะดูแลกันบ้างหรือเปล่า

เงินเดือนเค้าก็เยอะกว่าเรานะคะ แต่เค้าเก็บเงินค่อนข้างเก่งด้วยแหละ
เคยลองถามเค้าเล่นๆ ว่า ไม่คิดจะดูแลเราบ้างเหรอ แบบเลี้ยงข้าวเราบ้างอะไรแบบนี้
เค้าก็บอกว่า ดูแลทำได้ตั้งหลายวิธี เค้าว่าเค้าก็ดูแลเราดีแล้ว
เราก็อืมๆ ค่ะ เค้าก็ดูแลเราดี มีเวลาให้
ปกติเราก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรอ่ะค่ะ แต่บางทีบ่อยๆ เข้าก็น้อยใจ

เวลากินข้าว ถ้าจะให้เค้าออกมากกว่า เค้ายังไม่ยอมเลยค่ะ
ต้องหารครึ่งๆ 5 บาท 10 บาท ก็ทวง :(

ควรทำไงดีคะ

จากคุณ : หวาย
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 55 01:41:18 A:101.108.233.218 X: TicketID:320284

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com