Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---เที่ยวคนเดียวมันแปลกมากเหรอคะ เจอใคร ใครก็ถาม _ _" ติดต่อทีมงาน

เมื่อต้นสัปดาห์ ไปเที่ยวภูเก็ตคนเดียวค่ะ
ตั้งใจแน่วแน่มากอยากไปคนเดียว คนรอบข้างทักท้วงไปทำไมคนเดียว
เหงานะ...แต่สำหรับเรา เรากลับคิดว่าความเหงามันไม่เกี่ยวหรอกนะ
ว่าเราอยู่กี่คน มันเกี่ยวที่ใจเราต่างหาก เคยเป็นกันมั้ยล่ะอยู่กับเพื่อนเยอะแยะแล้วทำไมเรายัง "เหงา"

จัดกระเป๋าพร้อม..บินโลด
เข้าด่านตรวจคนเข้าเมือง
เจ้าหน้าที่: ไปคนเดียวเหรอครับ
น้องเปิ่น : ค่ะ ^_^

เดินเข้าเกท เจอแอร์
แอร์ : เดินทางคนเดียวเหรอคะ

ถึงภูเก็ต
คนขับรถ : น้องมาคนเดียวเหรอ เก่งจังมาคนเดียวด้วย

เข้าที่พัก
พนง.: มาคนเดียวเหรอครับ เก่งจังเลยนะครับ
น้องเปิ่น : ค่ะ

เบ็ดเสร็จแล้วเจอคำถามแบบนี้ทั้งทริป ไปเกาะพีพี อ่าวมาหยา
เกาะไข่ เกาะเฮ เกาะราชา และอีกหลายอ่าว เราก็เดินถ่ายรูปมีความสุขดีค่ะ
เจอน้องที่เป็นไกด์ตอนไปพีพี น้องยกมือไหว้เราบอกว่า
พี่ครับผมนับถือพี่เลย ตั้งแต่ผมเป็นไกด์มาเนี่ยยังไม่เคยเห็นใครมาคนเดียวเลย _ _" เอ๊ะ เริ่มลังเล ตกลงมันดีไม่ดีหว่า 55
ครั้งแรกจริงๆ ที่เดินทางไปไกลคนเดียว มันทำให้เรารู้ว่า
เออ ...เรามีความสุขด้วยตัวเองได้

เพื่อนๆล่ะ มีใครเคยเที่ยวคนเดียวบ้าง

ปล.เอารูปมาฝากเพื่อนๆ ห้องสยามด้วยค่ะ
(ชื่อในภาพเป็นชื่อใน IG follow ได้นะคะ ^_^)

จากคุณ : น้องเปิ่น
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 19:50:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com