Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..........>>>> ความพยายามกลายเป็นศูนย์ เมื่อแฟนเก่ากลับมา<<<..... ติดต่อทีมงาน

เฮ้ออออออ....สับสนค่ะ ยอมรับว่ายังตัดใจไม่ขาด
เค้าเป็นคนบอกลาเราไปค่ะ ด้วยเหตุผลที่ว่า
เค้าต้องการอยู่กับตัวเอง กลัวเราจะเสียเวลา
เพราะเค้าคงไม่มีเวลาเอาใจใส่อย่างเคย
เราปล่อยโฮ แต่ไม่ยื้อ ไม่อ้อนวอน ทั้งที่อยากขอให้กลับมา

ผ่านไป 6 เดือน
เค้ากลับมา แต่ก่อนหน้าก็ไลน์มา ส่งตัวการ์ตูน
ส่งเพลงแบบห่วงใย มาในเฟซบุค
ยอมรับค่ะว่าดีใจมาก แต่เราไม่ตอบค่ะ เราห้ามใจ

เค้ามีคนอื่นค่ะ ที่เค้าทิ้งเราไป
ผู้หญิงคนนั้นเป็นเพื่อนกับลูกพี่ลูกน้องเค้าค่ะ
เราแอบสงสัยมานาน แล้วมันก็เป็นจริงอย่างที่คิด
พวกพี่น้องเค้าเชียร์ค่ะ แต่เราไม่เคยรู้จักกับพี่น้องเค้านะคะ
เซนส์ผู้หญิงนี่มันแรงจริงๆค่ะ หุหุ

จนล่าสุดเมื่อสองสามวันก่อน เราก็เห็นเค้าไลน์มาอีก
ถามว่า เป็นไง สบายดีมั้ย เราก็อยากคุยค่ะ
จริงๆแล้วเราโหยหาเค้ามากๆเลย คิดถึงทุกคืน
ฝันถึงเกือบทุกคืน เพราะเค้าเป็นแฟนคนแรกค่ะ
เค้าก็บอกว่า เลิกกับคนนั้นแล้ว
หลังจากคบกันน่าจะ 5 เดือนค่ะ
เค้าบอกว่า เค้ารู้แล้วว่าความสุขเค้าอยู่ไหน

คุยไปคุยมา ก็ขอโทรหา
เราเองก็อยากคุย เพราะเราเองก็แอบรอเค้า
ใครเข้ามาก็เหมือนมันไม่ใช่ ไม่เปิดใจ ยึดติดเค้ามากไป
คุยกันแล้วเรารู้สึกดีมากค่ะ แต่ก็แอบกัดๆว่า
สมควรแล้วล่ะที่จบแบบนั้น
เพราะเค้าทำกับเราไว้ หึหึ

เค้าก็ขอโทรหาอีก เราบอกพอเถอะ อย่ารื้อฟื้นเลย
แล้วเค้าก็หายไปค่ะ 2 วันแล้ว
เราแอบไปเชคในวอทแอพ
ก็เห็นเค้าออนวันนี้ในlast seen แต่ไม่ทักเราเลยค่ะ
จริงๆเราอยากให้เค้ากลับมามากๆเลยค่ะ เรารอเค้ามาตลอด
แต่กลัวว่าเราจะเป็นแค่ตัวคั่นเวลา
เราเองไม่รู้ว่าเค้ากลับมาเพราะรัก หรือ เสียดาย

เพื่อนเราบอกให้ดูนานๆ
ถ้าเค้าจริงจัง จริงใจ เค้าต้องแสดงให้เห็น
เราเป็นพวกปากเก่งค่ะ ทำเป็นเข้มแข็ง
แต่จริงๆอ่อนแอมาก

เราควรแสดงอาการให้เค้ารู้บ้างดีไหมคะ
ว่าเรายังรัก

ปล.เราอายุ 24 ค่ะ เค้าอายุ 28

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 55 00:28:43

จากคุณ : beauty and the dark
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 00:24:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com