Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------"ถ้าผู้ชายชอบผู้หญิงคนนั้นจริง เขาจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้คุยกับเธอ" ???----- ติดต่อทีมงาน

ถามคุณผู้ชายเลยค่ะ หรือสาวๆจะตอบก็ได้นะ คิดยังไงกับประโยคข้างต้นคะ จริง/ไม่จริง ???

ตอนนี้เรากำลังสับสนเหลือแสนล่ะ แอบหลงรักรุ่นน้องที่มหาลัย เคยคิดว่าตัวเองอ่านเกมออกมาตลอดนะคะ แต่สุดท้ายกับคนนี้... พลาดค่ะ กลายเป็นว่าเดาใจเขาไม่ออกเลย

เรื่องของเรื่องคือไปค่ายมาด้วยกันค่ะ แต่ตอนอยู่ค่ายไม่รู้จักกันเลย แต่พอกลับมาแล้วทุกคนก็จะแบบแลกเมล์แลกเฟซบุคกันไรเงี้ยค่ะ น้องคนนี้ก็แอดมาคุยกับเรา บอกว่าจำเราได้แม่นตั้งแต่ที่ค่ายแล้วแต่ไม่กล้าเข้ามาทัก เราก็คุยๆตอบตามปกตินะ แต่ปรากฎว่ายิ่งคุยมันยิ่งถูกคอ ยิ่งสนุก คือเขาเป็นMc พูดเก่งมาก มุขเยอะ คมกริบ หยอดเก่ง ฮากระจาย ...อ่ะอ่ะ เราก็ไม่ยอมค่ะ Mcเก่าเหมือนกัน ตบกลับทุกมุข ออกแนวเฟิล์ทกันทุกประโยคเลยทีเดียว!

แต่คือไม่มีไรเกินเลยนะคะ อารมณ์คือเฟลิทๆหยอดๆ แต่ไม่มีการจีบที่ชัดเจนใดๆค่ะ ยังคงเรียกกันเป็นพี่น้องอยู่ แต่แค่ไม่เคยคุยกับใครแล้ว "สนุกเท่านี้มาก่อน" ครั้งแรกที่คุยเฟซบุคกันเนี่ย ปาเข้าไปสองทุ่มถึงตี4อ่ะค่ะ!! มันเพลิน และลื่นไหลมากๆๆๆ เหมือนได้คุยกับเพื่อนที่รู้ใจกันมานาน

เราก็เริ่มรู้สึกดีๆกับน้องคนนี้ค่ะ

คุยครั้งต่อๆมา เขาจะชอบมีประโยคแนวว่า หัวใจยังว่าง ยังไม่เคยมีแฟน ยังไม่เคยรักใครจริงจัง เพราะไม่กล้าจีบสาว

เราก็ อะโห ประโยคพวกนี้นะ เป็นแพทเทินของไอ้หนุ่มเจ้าชู้ใช้หลอกสาวชัดๆนี่หว่า แต่พอไปแอบสืบข้อมูล(ที่ชัวร์แล้ว)จากกลุ่มเพื่อน ปรากฎที่น้องเขาพูดๆไว้นั่นมันเป็นความจริงค่ะ เขาโสดสนิทซะงั้น เราก็เริ่มมีความหวังสินะ

แต่ช้าก่อนนนน โบราณสอนไว้ เวลาชอบใคร เรามักจะคิดเข้าข้างตัวเองค่ะ!!!

นาทีนี้เราแน่ใจว่าน้องเขารู้สึกดีๆกับเรานะ แต่ไม่สามารถตอบได้ว่าเขาชอบเรามากพอจะลงมือจีบรึเปล่า

เราก็รอค่ะดูค่ะ แต่พักหลังเพิ่งมาสังเกตุว่า **ทุกครั้งที่คุยกัน (นานเป็นวันเป็นคืนแบบหยุดไม่อยู่น่ะ) เราต้องเป็นฝ่าย "ทักไปก่อน" เสมอเลยค่ะ หลังๆมานี้เราเลยหยุดทักเค้าเพื่อรอดู ปรากฎเค้าไม่เคยทักตอบมาก่อนเลยค่ะ แรงป้ะล่ะ

เราชะงักสิคะ ผู้ชายคนนี้ยังไงคะเนี่ย? เพื่อนเราเคยลองเนียนไปถามเค้าประมานว่า พี่คนนี้(เรา)เป็นยังไงบ้าง เขาก็ตอบมาว่าเป็นคนสวย ฉลาด คุยเก่ง (โอ๊ย ปลื้มมากณ.ตอนนั้น)

แต่ก็ ไม่เคยทักเราก่อนเลยค่ะ (ในเฟซบุคน่ะนะ เพราะตัวจริงอยู่คนละคณะ ไม่ได้เจอกัน ไม่ได้โทรคุย)

แม่เราบอกว่า ถ้าผู้ชายชอบผู้หญิงสักคนจริง เขาจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้คุย/ได้เจอกับเธอคนนั้นค่ะ

ถ้ายึดตามคำพูดนี้ เราก็แห้วแล้วใช่มั้ยคะ เพราะดูเหมือนเค้าไม่กะตือรือร้นจะเป็นฝ่ายเข้าหาเราก่อนเลย

คำถามที่ตามมาคือ งั้นทำไมเวลาฉันชวนเธอคุยก่อน เธอถึงทำเหมือนชอบคุยกะฉัน คุยเพลิน คุยกันเป็นวันๆไม่ยอมเลิก เฮ้อ งงหลาย!!

เคยเป็นกันมะ ใจนึงคิดว่าเขาชอบเรา แต่อีกใจก็แบบ ชอบจริงเร้อ ถ้าชอบทำไมมันยังมีความเย็นชาขนาดนี้เกิดขึ้นล่ะ

ช่วยตอบทีเถอะค่ะ คิดยังไงกัน

จากคุณ : มาดามมัทเทอุซ
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 55 09:21:08 A:110.49.234.162 X: TicketID:367600

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com