Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพื้นที่ระบายหน่อย เบื่อพวกขี้อวดใน FB - -" จะ Block ก็เพื่อนกัน - -" ติดต่อทีมงาน

เบื่อพวกขี้อวดใน FB - -" จะ Block ก็เพื่อนกัน - -"
เอ่ะอ่ะ อะไรก็ Up กันอยู่นั้นแหละ
ไม่ว่าจะแนวของกิน มื้อเช้า,อาหารว่าง,ข้าวเที่ยง,ข้าวเย็น
บางวันแค่ลวกมาม่า มันยัง Up คือนานๆมาทีไม่ว่านะ
แต่นี่ UP ทุกวัน อับตลอด - -" ย้ำ Up ทุกวันและตลอดจริงๆนะ
แล้วมันก็มีอยู่ไม่กี่คนด้วยที่ทำแบบนี้

บางคน Up เพราะอยากให้คนอื่นรู้ว่า ฉันใช้ IPhone
ประมาณว่า PrintScreen หน้าจอมา Up
ตัวอย่าง เช่น พยากรณ์อากาศวันนี้ ,ราคาน้ำมันวันนี้,ดวงวันนี้ ฯลฯ

หนักๆหน่อยก็ยืนหน้ากระจก ใช้ IPhone ถ่ายรูปตัวเองในกระจก แชะ
ถ้าถ่ายแต่หน้ากลัวคนไม่รู้ว่ามี IPhone

บางคนก็มาแนว อยากอวด IPadอยากดูรายการ xxxx แต่อยู่ Office เลยไม่มีทีวีให้ดู จำเป็นต้องดูผ่าน IPad ประมาณนั้น
ดีนะไม่แบก IPad ยื่นถ่ายรูปหน้ากระจกให้ดูอีก - -"

บางคนออกแนว Update วิธีชีวิต ตื่นเช้าไปทำงาน ที่ทำงาน โต๊ะทำงาน
เพื่อนรวมงาน ก่อนเลิกงาน หลังเลิกงาน - -" คิดว่าตัวเองอยู่บ้าน AF รึไงฟ่ะ จะเยอะไปไหน เบื่อขี้หน้าจะตายชัก เห่อ..........

ขอบ่นแค่นี้แหละครับ
ขอบคุณที่อ่านครับ
ถ้าทำให้เสียเวลาก็ขอโทษด้วยครับ

เพิ่มเติม นะครับ
V
V
จริงๆก็ไม่ได้อยากเพิ่มเพราะที่ผมโพสในสิ่งที่อยากบอกแล้วแต่
ก็อดไม่ได้ที่จะมาตอบ ส่วนท่านที่แนะนำวิธีซ่อน ผมขอบคุณด้วยใจครับ
ตอนนี้ทำไปแล้วบางส่วนสบายตาขึ้นเยอะ 55555+

ส่วนคนที่บอกว่าผมหายไปแล้วไม่เล่น pantip แล้วนั้น
ผมไม่หายหรอกครับอ่านทุกข้อความครับ ว่าแต่ละข้อความ มีด่าบ้าง วิจารณ์กันบ้าง เห็นด้วยบ้าง บางคนเสริม เพิ่มเติมเข้ามาบ้าง เป็นเรื่องปกติของเว๊ปบอร์ดครับ
ผมถือเป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
เพราะเท่าที่อ่าน คนที่รู้สึกคล้ายๆผมก็มีเหมือนกัน อาจจะไม่ได้คิดเหมือนไปเสียหมด นั้นแสดงว่าผมไม่ได้รู้สึกไปคนเีดียว

สุดท้ายอยากจะบอกว่า ผมยังเล่น pantip อยู่ทุกวันเช่นเคย เพราะมันคือส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันไปแล้ว

ขอบคุณครับ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 22:28:50

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 21:41:16

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 07:40:17

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 55 11:31:54

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 55 11:31:21

จากคุณ : Mariokin
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 11:30:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com