Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายเงียบๆมักจะได้เนื้อคู่เป็นผู้หญิงพูดเก่ง ...? ติดต่อทีมงาน

คือ .. ผมเห็นมาหลายคู่แล้วนะ
ที่ฝ่ายชายเป็นคนออกแนวเงียบๆขรึมๆ แต่มักจะได้คู่ฝ่ายหญิงที่พูดเก่งเหลือเกิน จ้อได้ทั้งวันทั้งเดือนทั้งปี  
เหมือนอย่างในครอบครัวของผม พ่อผมเป็นคนพูดน้อย ออกแนวขรึมๆ
แต่แม่ผมนี่เป็นคนช่างพูด ช่างเจรจา (พูดเก่งมาก-มากที่สุด)

นิสัยของผมคล้ายๆพ่อหน่ะครับ คือไม่ค่อยพูด (แต่ไม่ใช่เงียบเป็นเป่าสากนะ)
ไม่ใช่เป็นคนหยิ่งอะไรนะ แต่เป็นคนที่ติดนิสัยชอบฟังเรื่องที่คนอื่นเล่ามากกว่า(ชอบฟังมากกว่าพูด)
แต่ผู้หญิงที่ผมชอบส่วนมากจะเป็นผู้หญิงที่พูดเก่งนะ ...
คือผมว่าดูมีเสน่ห์ดี น่าจะเป็นธรรมชาติของผู้หญิงเลยนะในเรื่องช่างพูด เจรจาเนี่ย
ชอบมากเวลาที่นั่งฟังเธอจ้อๆๆๆให้ฟัง 555+ (ผมไม่ใช่โรคจิตนะ)
แล้วก็มีคุยโต้ตอบกันบ้าง แต่ส่วนมากมักจะเป็นฝ่ายฟังซะมากกว่า

แล้วเพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ...?
ขอขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้านะครับ

ปล.ผมยังโสด (นิดหนึ่งๆ)

จากคุณ : Muengdam
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 04:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com