Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะบอกความจริงออกไป หรือ ปล่อยให้เลยตามเลยดี ติดต่อทีมงาน

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมกับเพื่อนคนนี้เราสนิทกันมาหลายปีแล้วครับ  ชอบหยอกแรงๆกันบ่อยๆ
มันเป็นคนที่จีบผู้หญิงไม่เก่ง ก้อเลยครองโสดมาตลอด

วันนึงผมไปกินหมูกะทะมา(เพื่อนผมไม่ได้ไป) แล้วมีกับข้าวเป็นต้มพะโล้ขาไก่
ผมเห็นเล็บไก่กองอยู่ เลยเอาห่อกระดาษทิษชู่ไปแกล้งมันโดยเฉพาะ (แอบซกมก)

ไปถึงห้องก็ส่งให้แล้วบอกว่า เป็น "เครื่องรางเล็บนกอินทรีย์"  เพิ่งได้มาจากวัด  ก็เล่าถึงสรรพคุณที่พูดเองเออเอง ต่างๆนาๆ
ตอนแรกก็แอบขำๆในใจ  เพิ่งมารู้สึกผิดก็ตอนที่มันรับไปแล้วพนมมือไหว้นี่ล่ะ (แต่ก็คิดว่าเดี๋ยวค่อยบอกความจิงละกัน)

รุ่งเช้าของอีกวัน  มันก็รีบมาขอบคุณผมใหญ่  เพราะเมื่อคืนเพิ่งได้ตกลงเป็นแฟนกับรุ่นน้องที่คุยกันทางเฟสบุ๊คแล้ว  ผมนี่ซีดเลยคับ ToT  ดีใจไม่ออก
ก็กลับไปนอนคิดอยู่พักใหญ่ว่าจะหาจังหวะบอกยังไงดี
แต่วันนี้มามารู้อีกที   เลี่ยมทองอยู่ที่คอเรียบร้อยละคับ (ช่างเลี่ยมคงงงตาแตกเลย)
ผมจะบอกยังไงดีคับ  เพราะตั้งแต่หยอกมา ครั้งนี้น่าจะจัดหนักไปหน่อยแล้วสิคับ  T

จากคุณ : อาชาง
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 18:09:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com