Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้ขอความช่วยเหลือ] ใครพอรู้จักผู้หญิงในคลิปนี้บ้าง ผมอยากฝากบอกเธอเหลือเกินว่า... ติดต่อทีมงาน

หากใครรู้จักผู้หญิงในคลิปนี้ผมอยากฝากบอกเธอว่า ผมยังรอเธอติดต่อกลับมามาหาผมและลูกด้วยเถอะครับ

ขอพื้นที่ตรงนี้สื่อสารถึงคนในคลิปด้วยนะครับ ช่วยให้แม่กลับมาเจอลูกบ้างนะครับ สรุปให้สั้นๆนะครับผมไม่อยากจะพูดให้เกิดผลกระทบกับใครทั้งสิ้น

มันจะไม่ดีต่อตัวคนเกี่ยวข้อง เพียงแค่อยากแก้ไขและไม่มีช่องทางไหนแล้วที่ผมจะแก้ไขปัญหานี้ได้ เรื่องครอบครัวไม่ใช่จะตบมือข้างเดียวได้

ปัญหาหลักคือเด็กที่มีความละเอียดอ่อนทางจิตใจมาก เรื่องทั้งหมดนี้ต้องให้ความสำคัญกับตัวเด็กมากที่สุดเพราะเขาเคยมีแม่เคยได้นอนกับแม่ใช้ชีวิตร่วมกัน

แต่จะอย่างไรก็ตามถึงจะไม่ได้อยู่กับแม่ก็ขอแค่ความห่วงใยที่ส่งให้เด็กบ้าง มันเป็นเรื่องอ่อนไหวจริงๆ ผมเข้าใจหลายๆคนที่คอยให้กำลังใจครับ

มันเป็นมนุษย์ธรรมซึ่งไม่มีใครบังคับใครได้ อย่างที่ผมขอความกรุณาผมอยากแค่ให้แม่ได้นึกถึงและกลับมาหาลูกบ้างก็พอครับด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

Edit : มีบางท่านท้วงว่าอาจเกิดความเสียหายในกรณีนี้  ผมจะขอรับผิดชอบเองแต่เพียงผู้เดียวครับ

Edit : มีผู้ออกมาเขียนในเวปยูทูปแล้วนะครับว่าเป็นแม่เด็ก มีการชี้แจงและพูดไปที่เรื่องคดีความซึ่งเป็นความผิดของกระผม

ณ.จุดตรงนี้เอาเป็นว่าผมออกมายอมรับผิดในการกระทำผิดของผมถ้าทำคลิปนี้มาแล้วผมผิดด้วยการละเมิดสิทธิ์ของใครผมจะยอมรับทั้งหมด

ส่วนการติดต่อของแม่และเด็กตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อมาหาน้องตัวเล็กครับผม

>>>>ขอแนบคลิปลูกชายและจขกท.รายงานความคิดเห็นถึงประเด็นที่เกิดขึ้น http://www.youtube.com/watch?v=9sugLRixRFU

ความคิดเห็นที่ 163    
ขอบคุณทุกๆความเห็น ทุกๆกำลังใจนะครับ ผมยังยืนยันที่จะรอผลการออกมากระทำสิ่งที่สมควรหรือไม่สมควรแล้วแต่คนจะคิดนะครับ..

เพราะผมตัดสินใจทำไปแล้ว ณ.เวลานี้พูดได้เลยว่าผมไม่เหลืออะไรแล้วไม่ต้องอายไม่ต้องเซฟอะไรทั้งสิ้น ในเมื่อทำไปแล้วตอนนี้

ก็จะขอทำต่อไป ผมอยากเห็นว่าจนถึงวันแม่ปีนี้ ลูกผมจะได้มีโอกาสแบบลูกคนอื่นๆเขาบ้างหรือไม่ เพราะเวลานี้โอกาสอยู่ใกล้แค่เอื่อม

จากที่ทราบตอนนี้ผมเองเข้าใจผิด ในเรื่องที่มีการออกมาขอฟ้องร้องแจ้งความ เวลานี้ผมเองพร้อมที่จะรับผิดชอบในคดีการละเมิดสิทธ์

ผมได้ละเมิดสิทธ์โดยการใช้รูปถ่ายที่มีแม่ของลูกคนนี้และลูกและตัวผม รูปครอบครัวทั้งหมดที่นำออกมาใช้ในกระทู้นี้ผมนำมาใช้เอง

ผมคิดว่าอาจมีการติดต่อมาหาลูก ถึงผมจะเสียหน้าผมจะมาประจานตัวเองผมก็ทำแต่ผลตอนนี้กลายเป็นว่าไม่มีการติดต่อกลับมาหาลูกเลย

แต่เป็นการต่อสู้ในเชิงกฏหมาย ผมก็ยอมรับที่ถูกแจ้งความผมจะยอมมีประวัติก็ได้ว่าผมได้ก่อคดีนี้ด้วยตนเอง ต่อจากนี้ไปผมก็ได้แต่รอ

ว่าจะมีความคืบหน้าเรื่องลูกชายหรือเปล่า ส่วนเรื่องคดีความการฟ้องร้องผมขอรับไว้ ผมขอชี้แจงไว้เท่านี้นะครับ...

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Up Date!!!! ขอบคุณทุกำลังใจ พลังใจของทุกท่าน

อย่างที่ผมขอไว้ไม่ให้ดราม่า เรื่องนี้สำเร็จได้เพราะทุกท่านในนี้ครับ

ความคิดเห็นที่ 180    
ครับแม่น้องติดต่อเข้ามาทางโทรศัพท์ผมแล้วนะครับ ดีใจครับ ยังไงต่อไปคงจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ พอดีน้องหลับไปก่อน

เลยไม่ได้คุย คิดว่าภายในวันแม่น้องอาจจะได้เจอแม่ของเขาบ้าง มีความคืบหน้าอย่างไรจะรายงานให้ทุกคนทราบครับ

ปูลู.. ความสำเร็จของพ่อห่วยๆคนนึงได้บังเกิดขึ้นแล้วครับ จากนี้ไปคิดว่าน่าจะมีอะไรดีๆขึ้น

ยังไงต่อไปจะคอยรายงานเรื่องลูกชายให้ฟังนะครับ น้องอาจได้เจอแม่บ้างอาจจะดีขึ้นบ้างครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 22:31:10

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 11:05:03

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 55 06:19:28

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 55 16:26:10

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 55 23:07:48

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 55 23:03:38

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 55 10:31:04

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 55 10:29:51

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 23:20:27

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 18:23:30

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 16:27:07

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 16:12:02

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 55 15:09:51

จากคุณ : เพชรกัลย์ยา
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 15:08:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com