Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//++ ใครเคย "ชอบหรือแอบชอบเพื่อน" มั่งครับ(แจกกลีบ) ++// ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่าเคยบอก เพื่อนคนนั้นหรือป่าวหรือเก็บเอาไว้ในใจ ลองมาแชร์ประสบการณ์กันดูครับ

สำหรับคนที่บอกไปแล้วอยากรู้ว่า สมหวัง กันมั๊ยหรือแป๊กมองหน้ากันไม่สนิทใจอีก

ส่วนคนที่เก็บไว้ในใจคิดจะบอกกันป่าวครับหรือให้มันอยู่ในใจไปตลอด

ส่วนผมเอง แอบชอบเพื่ือนคนนึงมาเกือบ2ปี และเพิ่งมีโอกาสได้บอกไปไม่นานมานี้ รวบรวมความกล้านานมาก เค้าก็อึ้งๆไป

ผลหลังจากวันนั้นคือ เพื่อนเริ่มเปลี่ยนไปครับ จากที่ไปไหนกันบ่อยๆ เฮฮาปาร์ตี้กันมาก กลายเป็นห่างกันมากขึ้น ไม่ค่อยเจอกัน ทักเฟซก็ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง โทรไปก็เช่นกันถามคำตอบคำ  

จนป่านนี้ก็เลยเริ่มสับสน ไม่รู้ว่าจะถึงขนาดเสียเพื่อนไปเลยหรือป่าว แล้วจะต้องทำยังไงต่อไป ควรปล่อยห่างๆกันไปซักพักหรือยังไงแน่ ตอนนี้ได้แต่นั่งเหม่อลอยไปวันๆ(หลังงานเสร็จ) ยิ่งว่างมากก็ยิ่งคิดมาก

ตอนนี้เลยคิดว่าเราคิดถูกหรือผิดกันแน่ที่บอกออกไป แต่ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ผมก็ยังเลือกที่จะบอกอยู่ดีเพราะเตรียมใจกับคำตอบไว้แล้ว แต่พอเจอสถานการณ์จริงก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ เพราะเค้าใช้ความเงียบเป็นคำตอบ ตอนนี้เลยทำไรไม่ถูกเลย

เคยเจอประโยคนึงเค้าบอกว่า "แอบรักไม่ผิด แอบคิดไม่ผิด แต่ผิดที่เธอไม่คิด และผิดที่เธอไม่รัก" ขี้แง

แล้วประสบการณ์ของเพื่อนๆล่ะครับเป็นไงกันมั่ง (เดี๋ยวบ่ายๆเย็นๆมาแจกกลีบนะครับ)

ปล.นานๆมาห้องนี้ทีขอพื้นที่ 1 กท.นะครับ

จากคุณ : Eye of Sauron
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 11:19:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com