Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูดวงผ่านทางวันเกิด(ปี ค.ศ.) (ภาค 6){แตกประเด็นจาก F12441062} ติดต่อทีมงาน

วิธีการ กฎ กติกาในการดูดวง ยังเหมือนเดิม

1. เขียน วัน/เดือน/ปีเกิด (ค.ศ.) เช่น 1/1/1991

2. นำตัวเลขแต่ละตัวมาบวกรวมกัน โดยเริ่มจากบวกวันกับเดือน(วันไม่ต้องแยก)ก่อน เช่น 1 + 1 = 2

เสร็จแล้วก็บวกปี ค.ศ. เช่น 1 + 9 + 9 + 1 = 20

3. นำตัวเลขสองชุดนี้มาบวกรวมกัน เช่น 2 + 20 = 22

4. นำตัวเลขที่เป็นผลรวมมาบวกรวมกันอีกรอบ เช่น 2 + 2 = 4

5. นำเลขที่มีอยู่ทั้งในผลรวม (เช่น 35 คือ 3 กับ 5) และเลขเดี่ยวที่บวกได้ในข้อ 4. มาทำนาย

ซึ่งเลขที่สามารถทำนายได้ในตัวอย่างนี้คือ 2 กับ 4

ซึ่งเลขแต่ละตัวมีความหมายในตัวมันเอง

และใช้ทำนายดวงพื้นฐาน กับทำนายจรได้ด้วย

6. ให้ผู้ดูดวงเขียนคำถาม 1 คำถาม และระบุช่วงเวลาด้วย

เช่น ผลการสอบมิดเทอมในเดือนนี้จะดีมั้ย

ความรักในช่วง 3 เดือนนี้จะเป็นอย่างไร

ถ้าคนโพสต์ มากกว่า 5 คนขึ้นไป

จขกท. จะเริ่มมาทำนายให้นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ใครที่บอกแค่เลขเดี่ยว ไม่บอกเลขที่มาจากผลรวม ผมไม่สามารถทำนายให้ได้นะครับ กรุณาแก้เลขของคุณด้วย

เพิ่มเติม

ก่อนอื่นก็ขออธิบายในการคำนวณเลยละกัน

ว่าถ้าตัวเลขออกมาเป็น 2 ตัว เช่นตัวอย่าง (5 กับ 6)

ตัวเลขที่เราจะเอามาใช้ทำนายคือ 5 6 และ 2

ไม่ใช่ 1 และ 2 เช่นที่หลายท่านเข้าใจไม่

ตัวเลขอื่นก็ใช่วิธีนี้เหมือนกัน

อีกตัวอย่างนึงคือ 22/10/1987

นำ วัน กับเดือนมาบวกกันก่อน => 22 + 10 = 32

เสร็จแล้วค่อยบวกปี => 1 + 9 + 8 + 7 = 25

นำเลขสองตัวนี้มารวมกัน 32 + 25 = 57

เก็บเลข 5 กับ 7 ไว้ เอามาใช้ทำนาย

แล้วเอา 5 + 7 อีกที ได้ 12

แยก 1 กับ 2 (ไม่เอามาใช้ทำนาย) แล้วเอา เลข 2 ตัวนี้มาบวกกัน ได้ 1 + 2 = 3

สรุป เลขที่ใช้ทำนายคือ 3 5 และ 7

ฝากทุกท่านช่วยโหวตกระทู้ผมต่อนะครับ จขกท. จะได้มาตอบง่ายๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ แล้วก็เข้าไปตอบที่กระทู้เก่าด้วยนะครับถ้าดูแล้ว แจกกิ๊ฟท์ก็ได้ จขกท.จะได้ทราบว่าดูให้แล้วนะครับ ขอบคุณอีกรอบครับ

สุดท้ายนี้ จขกท. ขอขอบคุณครูทางโหราศาสตร์ ดวงวิญญาณ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก รวมทั้งพระคุณของพระมหากษัตริย์ราชวงศ์จักรีทุกพระองค์ (รวมทั้งองค์ปัจจุบันด้วย) ขอให้ทุกท่านโปรดอนุโมทนาด้วย ส่วนเงินค่าครู ไม่ต้องโอนมาให้ จขกท. แต่ให้ไปทำบุญตามแต่ความสะดวก ความศรัทธา และกำลังทรัพย์แทน หากทำแล้ว รบกวนแจ้ง จขกท. ในกระทู้นี้ด้วย

จากคุณ : rosaman
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 15:09:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com