Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณผู้ชายที่มีลูกแล้วนะคะ อยากทราบมากจริงๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเรารู้จักกับผู้ชายคนนึงเขาเป็นเพื่อนเก่าเราตอนเด็กๆค่ะ เมื่อก่อนเราชอบเขา
เขาก็รู้ แต่เขาก็ปฏิเสธเราไป พอโตมา เขาก็มีลูกเสียแล้ว

แต่เขาก็มีแค่ลูกอ่ะค่ะ เมียเลิกกับเขาไปหลายเดือนแล้วเขาบอก
ง่ายๆก็คือ มีลูกติดอ่ะค่ะ(1คน) เรื่องมันมีอยู่ว่า

3เดือนก่อนหน้านี้เขาติดต่อเรามา เข้ามาคุยกับเราก่อน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เราก็รู้จักกันนะคะ
แต่ก็ไม่เคยคุยแบบสนิทอะไรกันมากมาย

เขาเข้ามาคุยทางแชทก่อน ประมาณ2สัปดาห์ผ่านไปเราก็ติดต่อกันทางโทรศัพท์ Video call กันเกือบทุกวันที่มีโอกาส
คำพูดเวลาเราคุยกันมันเป็นเหมือนแฟนเลยค่ะ จิ๊จ๊ะ จ๊ะจ๋างั้นงี้

ใจจริง เรายังชอบยังรักยังอยากเป็นแฟนกับเขาอยู่นะคะ
แต่ติดอยู่ที่เรื่องเดียวคือ เขามีลูกแล้วอ่ะค่ะ

พอมาเมื่อวาน เขาถามเราว่า ในใจเราตอนนี้เขาเป็นอะไร อยู่ในฐานะอะไร
แล้วมีเขาในใจอยู่กี่เปอร์เซนต์

เราก็ตอบไม่ถูก เราเลยบอกไปว่า50% และคิดกับเขาแค่เพื่อน
เราคิดว่า หากเราตอบไปว่าเราเป็นแฟนกัน เขาจะคิดเลยเถิดไปถึงขั้นจะเอาเราเป็นเมียอ่ะค่ะ เขาชอบพูดถึงเรื่อง
แต่งงานกับเรา สินสอดทองหมั้น แหวนหมั้นอะไรพวกนี้อ่ะค่ะ

ซึ่งเราไม่ได้ต้องการแบบนั้น เราอยากเป็นแฟนกับเขา แต่ไม่อยากเป็นเมียเขา
เราคิดแบบนี้เราเห็นแก่ตัวมากไหมคะ

สรุปแล้ว เราอยากจะรู้ว่าผู้ชายที่มีลูกแล้ว (มีแต่ลูก เลิกกับแม่เด็กแล้ว)
คำว่าแฟนกับเมียนี่เหมือนกัน หรือแตกต่างกันหรือเปล่าคะ

แล้วถ้าเราจะถามเขาไปว่า "ถ้าเราอยากเป็นแฟนกับตัว แต่ไม่อยากเป็นเมียตัว ตัวจะยอมรับเราได้ไหม ตัวจะเกลียดเราไหม ตัวจะคิดว่าเราเห็นแก่ตัวไหม"
เนี่ยแหละค่ะที่อยากจะถามเขา แต่ก็ไม่รู้ว่าคำถามมันเหมาะสมหรือเปล่า เพราะหนูก็ยังเด็กค่ะ

หนูอยากคุยกับเขาอ่ะค่ะ อยากปลอบเขา แต่เขาบอกอยากอยู่คนเดียวสักพัก
คิดอะไรเองคนเดียว ถามตัวเองดีๆก่อน ประมาณนี้อ่ะค่ะ
แต่เมื่อเช้านี้เขาโทรมาหาหนู2รอบแล้วนะคะ น้ำเสียงเขาไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ
แต่หนูยังไม่ได้โทรหาเขาเลย
อยากให้เขาอยู่กับตัวเองสักพักก่อน

รบกวนผู้ใหญ่ตอบคำถามหนูหน่อยนะคะ ว่าคำถามที่หนูจะถามนั้น
เหมาะสมหรือเปล่า แล้วหนูกับเขาควรจะเอายังไงต่อไปดี

ยาวหน่อย แต่หนูไม่รู้จะพึ่งใครแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
ขอบคุณที่อ่านมาจนจบ อาจจะงงๆเพราะหนูพิมพ์สด ขอบคุณค่ะ

ปล. เชิญตำหนิติเตียนได้เต็มที่เลยนะคะ เพราะที่หนูทำมันอาจจะผิด
แต่ให้คำแนะนำหนูหน่อยนะคะ เพราะหนูยังเด็ก ไม่มีประสบการณ์

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 55 21:50:14

จากคุณ : ปั๊กกะตื่น
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 21:39:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com