Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< เราจะรู้ได้ยังไงว่า คนที่เราแอบชอบเค้าจะรำคาญเรามั้ย แบบนี้เค้ารำคาญเรารึเปล่าคะ >> ติดต่อทีมงาน

คือถ้าเวลาส่งข้อความไปหา โดยส่วนใหญ่ เราจะทักเค้าไปก่อน ไม่ได้สวัสดีหรืออะไรหรอกนะคะ ส่วนใหญ่จะเรียกชื่อเค้า เช่น A ขา หรือ A คะ...

เค้าจะตอบกลับมาแรกๆ ก็จะแบบ ครับ แล้วรอว่าเราจะพูดอะไรต่อ แต่หลังๆ มานี้ พอทักไป เค้าจะตอบมาว่า มีอะไรมั้ยครับ หรือ เป็นไงครับ หรือไม่ก็ มีอะไรหรือเปล่าครับ

แล้วเค้าก็จะรอให้เราพูดเรื่องที่เราอยากจะพูด แต่ก็ตอบกลับมาแบบสุภาพเหมือนเดิมนะคะ คือชวนคุยอะไรเค้าก็จะตอบตรงตามเรื่องนั้นๆ อ่ะค่ะ

แต่เราไม่รู้เค้าจะรำคาญเปล่า ชวนคุยบ่อยๆ เรื่องงานบ้าง แกล้งปรึกษาเรื่องนู้นนี่นั่น แต่เค้าก็ตอบเรานะคะ ถึงแม้จะเป็นแค่การตอบคำถามก็เถอะ

บางทีเค้ายุ่งๆ เราถามว่ายุ่งอยู่มั้ยเค้าก็จะบอกตรงๆ เราก็บอกว่าไม่เป็นไรค่ะ เอาไว้ค่อยนะคะ

คือเราสุภาพตลอดค่ะ พยายามไม่ส่งไปคุยตลอด ไม่ได้หาเรื่องคุยทุกวันขนาดนั้น สองสามวันทีนึง ไม่ก็นานกว่านั้น ถ้าห้ามใจไหว ฮ่าๆๆ

เวลาชวนเค้าคุยเค้าดูจะแค่ตอบเรื่องที่เราถามเท่านั้น เค้าจะไม่ชวนคุยเรื่องอื่นเลยค่ะ ไม่คิดถึงขนาดว่าจะให้เค้ามามีใจกับเราหรอกค่ะ

เพราะรู้ว่าเค้าคงไม่ได้ชอบอะไรเรา แค่กลัวเค้าจะรำคาญกับการที่เราชวนเค้าคุยน่ะค่ะ เราแค่อยากจะแอบชอบเค้าไปเรื่อยๆ ไม่อยากให้เค้ารำคาญน่ะค่ะ

เพื่อนๆ คิดว่าเค้าจะรำคาญมั้ยคะ จากท่าทีการคุย เราก็พยายามรักษาระยะห่างนะคะ ไม่อยากรุกแรงเกินค่ะ กลัวเสียเพื่อนด้วยค่ะ แต่แค่อยากคุยจริงๆ ค่ะ เค้าทำให้เรายิ้มได้ จริงๆ นะ

ขอบคุณทุกคนค่าาา

จากคุณ : Stitch
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 23:38:28 A:101.109.185.160 X: TicketID:357317

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com