Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะขอแต่งงานกันดีมั้ยครับ รอไม่ไหวแล้วอยากมีครอบครัว แต่เธอยังเรียนอยู่ ? ส่วนผมมีงานการทำความพร้อมสมบูรณ์แล้ว ติดต่อทีมงาน

เริ่มแรกที่ผมได้เป็นแฟน กับ ผึ้ง ตอนผึ้ง อายุ อยู่ที่ 16 ส่วนผมอายุ 28 ตอนนี้ ผึ้ง บรรลุนิติภาวะ อายุ 20 ปีแล้ว ยังลงเรียนอยู่มหาวิทยาลัย ซึ่งก็ยังคงนัดพบกันปล่อยๆ
และผมอายุ 32 ปีแล้ว ตอนนี้อยากมีครอบครับแล้ว การงานก็พร้อมเหลือแต่เพียงแต่งงาน เพื่อนรุ่นเดียวกัน ก็แต่งงานไปหมดแล้ว จะขอแต่งงานเลยได้มั้ยครับ ครบกันก็ 4ปีแล้ว
เป็นแฟนคนแรกด้วย และผึ้งเองก็มีผมเป็นแฟนคนแรกเช่นกัน ถ้าใครอยากทราบทำไมถึงมีแฟนช้าจัง เนื่องจากผมจบ ปริญญาเอก สาขา Hotel Management และพ่อแม่สั่งสอนไว้ ห้ามมีแฟนระหว่างช่วงเรียนและศึกษา
ผมเป็นคนที่เชื่อฟังพ่อแม่ จนศึกษาจบ พ่อแม่ก็เริ่มคิดที่จะอยากให้มีครอบครัว แต่ปัญหาก็คือในวัยผมขณะนั้นผู้หญิงที่แอบชอบผมในวัยเรียนก็ไปมีแฟนอื่นหมดแล้ว โชคดีที่ผมได้ มีโอกาสรู้จักกับเธอช่วงเป็นครูฝึกสอนชั่วคราว ไม่ได้เป็นครูอาชีพ และผมได้เป็นแฟนกับผึ้งแท้จริงช่วงเลิกเป็นครูฝึกสอนไปแล้ว
และผมมีความพร้อมอย่างมาก ความรักก็เหนียวแน่น ติดแต่เรื่องผึ้งยังคงศึกษาอยู่ กลัวถ้ารอให้ จบ ผมจะแก่ก่อนมั้ยครับ ผึ้งติด I ภาษาอังกฤษด้วย คิดว่าการรอคอยน่าจะยาวนานกว่าปกติ ควรคิดอย่างไรดี ขอความคิดเห็นครับ

จากคุณ : สมบัติ
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 20:24:29 A:125.26.64.177 X: TicketID:371468

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com